นอนเท่าไหร่

คลอดลูกได้2อาทิตย์คะ​ นอนหลับพักผ่อนเท่าไหร่ก็ยังเพลียอยุ่ดี​ อยากจะนอนอย่างเดียวแม่ๆบ้านอื่นเคยมีประสบการณ์มั้ยคะ​

7 Các câu trả lời

บ้านนี้เดือนแรกแทบไม่ได้นอน ปั๊มนมทุก 3 ชม คอยป้อนนมน้องทุก 2-3 ชม อีกนานคะกว่าจะได้นอนพักยาวๆ สู้ๆนะคะ ✌🏻ตอนนี้น้องได้ 7 เดือน ฝึกให้นอนยาว เพิ่งจะได้หลับพร้อมลูก 8 ชม รวดเดียวนี่แหละคะ ลดรอบปั๊มนมเหลือ 2 รอบแล้ว เหนื่อยน้อยลงมาก

คลอดน้องได้2อาทิตย์เหมือนกันค่ะ พร้อมจะหลับตลอดเวลา นอนเท่าไหร่ก็รู้สึกไม่พอ ปั้มนมยังหลับคาที่ปั้มนม กินข้าวได้ไม่กี่คำลูกตื่นจะกินนม เพลียมากกกกก

เป็นเหมือนกัน นี่แหละค่ะเขาเรียกว่ามนุษย์แม่ เพราะหน้าที่แม่ยิ่งใหญ่ เป็นงานที่หินที่สุดในโลก หน้าก็เหมือนศพ กว่าจะผ่านพ้นมาได้ น้ำตาแทบเล็ต

ค่ะ บ้านนี้ตอนคลอดคนแรกนอนอย่างเดียวเลย นอนพร้อมลูก ตื่นพร้อมลูก แบบนี้เป็นเดือนค่ะ เพลียมาก

Thành viên VIP

เป็นค่ะ เพลียสะสม

เป็นเหมือนกันจ้า

เป็นจ้า

Câu hỏi liên quan