แม่ๆคนไหนมีเคล็ดลับบ้าง

คลอดน้องได้5วันแล้วค่ะอยากทราบวิธีการเพิ่มน้ำนมบ้างค่ะแม่คนไหนพอรู้บ้างจ้ะ

5 Các câu trả lời
Super Mom

ดื่มน้ำขิงอุ่นๆ ทุกวัน อย่างน้อยวันละ 1 แก้ว ในแต่ละวันดื่มน้ำให้ได้ 3 ลิตรเป็นอย่างน้อย กินอาหารหลากหลายให้ครบ 5 หมู่ อาจเน้นเมนูขิง หัวปลี กะเพรา เอาลูกเข้าเต้าสม่ำเสมอ หรือปั๊มนมตามรอบ ไม่เครียด พักผ่อนให้เพียงพอ ทำได้สม่ำเสมอน้ำนมไม่หดไม่หายค่ะ

Thành viên VIP

ดื่มน้ำเยอะๆ เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆ น้ำขิง อินทผาลัม ไม้นมนาง หัวปลี ค่ะ

ทานน้ำเยอะๆค่ะ กินของ กินหัวปลี

Thành viên VIP

ทานน้ำเยอะๆ น้องเข้าเต้าบ่อยๆ

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan