หนองออกมาจากเต้านม??

ขอเล่าก่อนว่า​ ก่อนหน้านี้สองวันเราเจ็บเต้ามาก​ คิดว่าคงเต้าอักเสบ​ และมีไข้หนาวสั่นปวดตัว​ พอมาวันนี้ดีขึ้นค่ะอาการไข้หายไป​ ระหว่างที่เป็นก็เข้าเต้าข้างที่เจ็บและปั้มอยู่ตลอดรวมถึงบีบมือด้วยค่ะ​ รู้สึกว่าก้อนที่มีจะนิ่มลง​ และเจ็บปวดน้อยลงบ้าง​ แต่เมื่อกี้นี้ปั้มนม​เสร็จ​แล้ว​ มีก้อนข้นๆนี้ออกมา​ 1.ไช่หนองรึเปล่าคะ? 2.ต้องถึงขั้นไปหาหมอมั้ย​ 3.มีแม่ท่านไหนเคยเป็นบ้างคะ​แล้วทำยังไงหาย ปล.หาข้อมูลก็มีแต่ถึงขั้นผ่าตัดทั้งนั้นเลยค่ะ​ กลัว

หนองออกมาจากเต้านม??
11 Các câu trả lời

เราเป็นและอดทนเป็นอาทิตย์เลยค่ะ จนหนองออกมา ทรมานสุดๆเลยค่ะ ทำทุกทางที่มีคนแนะนำมา ทั้งนวดคลึง ประคบน้ำร้อน แต่อาการไม่ดีขึ้นมีหนองออกมา เลยต้องไปหาหมอค่ะ ผลสุดท้าย เราได้แอดมินเพื่อให้หมอกรีดระบายหนองออก นอนรพ.เป็นอาทิตย์ ตอนนี้ก็ยังรักษาแผลอยู่เลยค่ะ ทรมานมากๆ ทางที่ดี ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ เราเป็นเยอะเพราะคิดว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวก็หาย จนมันเป็นเยอะเลย หมอกับพยาบาลยังตกใจ ทำไมอดทนเก่งและปล่อยให้เป็นเยอะขนาดนี้ ไปไวก็ได้รักษาเร็วนะคะ

4y trước

คนเป็นแม่นี่อดทนยอมได้ทุกอย่างจริงๆนะคะ สู้ไปด้วยกันเพื่อเจ้าตัวน้อยของเราเนอะ ✌

เพิ่งเป็นสดๆร้อนๆเลยค่ะ เมื่อคืนเป็นก้อนแข็งอย่างกะหิน นี่ก็คอยประคบร้อนอยู่ประมาณ2ถึง3ครั้ง ปกติไม่ค่อยมีนมยังพอปั๊มออกได้ แค่นี่ปั๊ีมไม่มีนมหยดออกเลยค่ะ กังวลมาก ให้ลูกช่วยดูดอยู่หลายรอบ จนเพิ่งมาดูดได้ในรอบ8โมงเช้าค่ะ

4y trước

เราก็ให้น้องช่วยดูดค่ะ​ พอนมไม่ออกก็งองแง แม่ก็ใจอ่อน​ 🥺🥺

มีหนองอาจเป็นเต้านมอักเสบนะคะ เราเคยเป็นค่ะเริ่มจากปวดคัดเต้านม แต่ไม่มีไข้ เริ่มมีตุ่มเล็กๆคล้ายสิวที่เป็นหัวหนองบริเวณลานนม เราต้องไปคุณหมอกรีดออกเลยค่ะ เจ็บปวด ทรมานมากกกก ทางที่ดีคุณแม่ต้องรีบไปหาหมอนะคะ สู้ๆค่าาา

4y trước

ใช่ค่ะ ฉีดยาชาแล้วลงมีดเลย เสร็จแล้วใส่ท่อระบายหนองไว้ นอนโรงพยาบาลให้ยาฆ่าเชื้อ 7 วันเต็มๆค่ะ เจ็บมากกกกกก 😭😭😭

นมอักเสบ​ค่ะ​ เพราะเวลานมคัดลูกดูดไม่ทันของเราก็เป็นจ้าไข้ขึ้น40กว่าเป็น2ครั้งปวดมากหมอบอกว่าให้ปั๊มทิ้ง

4y trước

ทรมานมากค่ะ​ สุดๆ​ 😭

White dot หรือเปล่าค่ะแม่ พอก้อนนี้หลุดออกมา น้ำนมแม่ไหลแรงขึ้นไหม

4y trước

ไม่เลยค่ะ​ หรือยังออกไม่หมดรึเปล่าไม่แน่ใจ😭

นมตันรึป่าวคะ ใขมันที่อุดตันในท่อน้ำนมคั

4y trước

ขอบคุณค่ะ❤️

ผ้าชุบน้ำอุ่นประคบคะ แล้วปั๊มออกอีกที

4y trước

ขอบคุณมากค่ะ​ ใช้วิธีนี้เลย​ แต่เป็นลูกประคบ​ ตอนนี้โล่งเลยค่ะ​ ❤️​

อักเสบคือยังไงค่ะ เปนก้อนไตหรอค่ะ

4y trước

เป็นก้อนเจ็บปวดเลยค่ะแล้วก็มีไข้ด้วย

ท่อน้ำนมอุดตันค่ะเด๋วก็หายจ้า

4y trước

ขอบคุณมากค่ะ​ คิดไปถึงมะเร็งแล้ว​ 😂😂

ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะแม่

4y trước

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan