ประสบการณ์ ผ่าคลอด+ทำหมัน

ขอสอบถามแม่ๆ หน่อยค่ะ ว่าผ่าคลอด+ทำหมัน ความรู้สึก มันปวดกว่าการผ่าคลอดปรกติมากไหมค่ะ พอดีเป็นท้องที่3แล้วค่ะ ท้องนี้จะทำหมันด้วยเลย ท้องแรกผ่าแบบดมยาค่ะ ท้อง2ผ่าแบบบล็อกหลัง ท้องนี่ก็น่าจะบล็อกหลัง รู้สึกว่า เรารู้สึกตัวตลอด และ ผ่าเสร็จไม่มีอาการณ์เมายา เหมือนการดมยา แต่อยากรู้ประสบการณ์ ว่าถ้าทำหมันด้วย จะปวดแผลมากกว่ากันมากไหม ฟื้นตัวช้ากว่าเดิมไหม เพราะออกจากรพ. จะไม่มีคนช่วยดูลูกเลยค่ะ จะได้รับมือได้ถูก ขอบคุณค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan