ขอถามหน่อย 1.ตอนนี้น้ำนมไม่พอให้ลูกต้องใช้นมผง ข้างกล่องเขียนว่า นม1ช้อนใส่น้ำ1ออน น้องกินนมครั้งล่ะ2ออน เราก็ใส่นมผง2ช้อนเล็ก กะน้ำ2ออน แต่สีน้ำนมเข้มมาก เลยว่าจะเปลี้ยนเป็นนมผง1ช้อนครึ่ง น้ำ2ออนได้ไม น้องกิน ไอคิว1ค่ะ 2.ถ้าเปลี้ยนยี่ห้อนม สามารถเปลี้ยนได้เลยไมค่ะ หรือว่าต้องรอให้ลูกกินนม2เดือนถึงเปลี้ยนได้ 3.น้องแหวะนมออกทางจมูก เป็นอัตรายไมค่ะ 4.น้องติดขวดมาก ตอนนอนถ้าไม่มีขวดจะไม่ยอมนอน จะให้กินจุกหลอก แต่กลัวลมเข้าท้อง ท้องจะอืด น้อง1เดือนกว่าค่ะ 5.น้องเป็นหวัดแต่ไม่มีไข้เวลาหายใจเหมือนมีเสหะที่คอ ทำยังไงดีค่ะ #ขอโทษที่ถามเยอะค่ะ พอดีแม่มือใหม่ ขอถามรอบเดียวเลยนะค่ะ

8 Các câu trả lời

นม2น้ำ3ค่ะ