ตั้งครรภ์กี่สัปดาห์จึงจะไปฝากครรภ์และหมออัลตาซาวให้ค่ะ กลัวท้องนอกมดลูก

22 Các câu trả lời

บ้านนี้ตรวจเจอตอนประมาณ 4 w แต่รอไปฝากตอน 10 w จ้า เพราะกลัวผิดหวัง อยากรอให้อายุครรภ์มากหน่อย ไปตอนฝาก 10 w ก็ได้ซาวด์ด้วย เห็นครั้งแรกน้ำตาไหลเลย #ระหว่างที่รอก็ซื้อโฟลิคมาทานเองค่ะวันละเม็ด แพงละ 15 บาทเอง พอตอนไปฝากก็แจ้งหมอ และเอายาให้ดู หมอชมว่าดีมาก 555+

Post reply image

เรารู้ตัวว่าท้อง 6weeks ก็รีบไปฝากเลยค่ะ .. หมอจับตรวจทุกอย่าง ตรวจมะเร็งปากมดลูก ตรวจเลือดเรากับแฟน อัลตร้าซาวด์ทางช่องคลอดว่าท้องนอกมดลูกมั้ย แล้วให้วิตามิน กับ โฟลิกกลับมากิน

ตอนรู้ว่าท้องก็ไแตรวจเลยคะ หมอซาวให้ปรากฏท้องในมดลูกปกติ แต่อายุครรภ์ยีงน้อยคะ ตอนนั้นยังไม่เปนตัวเด็กเลย เลยไปฝากตอน16 วีค คะ

2y trước

ไปบอกคุณหมอว่ายังไงคะแม่ อยากไปตรวจอัลตร้าซาวด์ แต่ยังไม่อยากฝากครรภ์

เรารู้ตัวว่าท้องตอน 6weeks พอรู้แล้วรีบไปฝากเลยค่ะ .. หมอให้อัลตร้าซาวด์ทางช่องคลอดว่าท้องนอกมดลูกหรือไม่ ปรากฎว่าปกติ ดีใจมาก

บ้านนี้ฝากตอน9วีค ซาวน์เจอน้องพอดีเลยค่ะ จริงๆถ้าแม่รู้ตัวว่าท้องก็ไปฝากได้เลยค่ะ จะได้ยามาบำรุงน้องด้วย

5w เราไปตรวจว่าท้องรึป่าว หมอซาวด์ให้นะ รู้ว่าอยู่ในหรือนอกมดลูกด้วย เรากลัวเพราะเพื่อนเราเคยท้องนอกมดล

รู้ว่าตั้งครรภ์ควรไปเลยค่ะ จะได้ยาบำรุงน้อง และได้ให้คุณหมอซาวดูน้องด้วย สู้ๆค่ะ ไม่น่ากลัว

รู้ว่าท้องก็ไปฝากเลยค่ะ​ หมอเขาจะซาวน์ดูให้เลยว่าท้องนอกมดลูกมั้ย​ เห็นตัวน้องหรือยัง

บ้านนี้ไปฝาก​ ตอน​ 11​ w​ ค่ะ​ ไปฝากพิเศษ​ คุณหมอทั้งซาวน์ทั้งตรวจให้ละเอียด​เลยค่ะ​

บ้านนี้ฝากร.พ.รัฐ11w 12wรับผลตรวจเลือด13wฝากคลีนิคขอซาวด์เลยค่ะถ้าร.พ.รัฐจะยังไม่ซาวด์