10 Các câu trả lời

VIP Member

Thực ra, mang thai 3-4 tháng đầu là vất vả nhất, bởi vì phải làm quen với tính khí của cái bụng. Mh nghén lắm. Nhưng thấy cơm khó ăn thì mh nấu cháo, cháo ko ăn đc thì nấu mỳ gạo, ăn thêm bánh mì, các loại bánh trái, hoa quả.... Để khỏi áp lực khi ăn, mh thường ăn nhiều bữa, mỗi bữa một ít, có khi vừa ăn vừa nói chuyện, nghe nhạc, nói chung, ko tự tạo ra áp lực gì cả, nhiều lúc vừa ăn vừa tưởng tượng ra khuôn mặt của con như nào. Vì thế mà mh thấy mang thai là điều hạnh phúc, và càng ăn ngon hơn. Chúc mẹ con bạn vui!!!

Super Mum

Mình mang thai mặc dù đã xin giảm bớt việc nhưng k đc chấp nhận mà còn phải gánh thêm việc nhiều hơn, ko đc về sớm mà còn phải tăng ca một tuần 2-3 lần cho tới tận lúc nghỉ đẻ. Sếp là nữ có 2 con rồi mà mình còn bị ép như vậy. Nhưng cũng ráng chịu thôi nhưng ức chế trong lòng, thương con trong bụng nữa, nhiều lúc đói mà ko có tgian đi ăn luôn vì công việc quá dồn dập. Cũng may là bé sinh ra khoẻ mạnh, chắc tại bé cũng biết thương mẹ.

Mình cũng đang trong 3 tháng đầu, cũng nghén đủ thứ, nghén mùi dầu, mùi đồ ăn. Ăn xong là ói ra hết. 2,3 tuần đầu mệt ko ăn nổi nên uống thêm sữa bầu. Giờ thì quen rồi ói xong lại ăn để có dinh dưỡng cho bé mom ạ. Cố lên

Stress từ cv có thể ảnh hưởng đến việc mang thai nha . Mom nên suy nghĩ giảm tải cv trong giai đoạn đầu . Biếng ăn hay đột nhiên chán ăn cũng là dạng của nghén đó. Chia nhỏ bữa ăn ra . Khi nào khoẻ hơn thì ăn bổ sung bù lại

Mình nè Nghén khinh khủng K ăn đc cơm chỉ thấy thôi là muôn ói rồi Mình nấu cháo trắng loảng húp vs ăn trái cây thôi Lúc nào hết nghén sẽ ăn nhiều trở lại Mom đừg quá lo

TapFluencer

Nếu m k ăn được cơm có thể bổ sung bằng ăn hoa quả. Việc ăn hoa quả cũng rất tốt cho thai nhi nhé

Em mang thai đc 34 tuần mà siêu âm con em có 1800gam cho hỏi co bi si dinh dưỡng không vậy ạ

Mình sợ cơm sợ thịt sợ sữa chỉ thích ăn khoai lang ăn mía

Mình cảm ơn MN nhiều

VIP Member

Tt