130 Các câu trả lời

การให้สิเงินค่ะ นี่แหละที่ชนะใจเราที่สุดละ ไม่ใช่รอแต่เงินสามีอย่างเดียวนะคะ เราก็ต้องทำงานหาเงินเหมือนกัน ยิ่งมีลูกก็ต้องมีเงินค่ะ และเราก็จะมีความสุขด้วยกัน และจะให้ของขวัญชิ้นนี้ในโอกาส ครบรอบแต่งงานค่ะ

ตั้งแต่เริ่มคุยกันมีเป้าหมายตรงกันคืออยากมีลูก เขาไม่ได้เริ่มจากร้อยเหมือนคนอื่นๆที่เราเคยเจอมา แต่เติมให้จนทุกวันนี้ท้องแล้วเกินร้อยไปมาก อะไรที่ทำให้เราสบายใจเขาจะทำ อยากให้ในโอกาส ลูกคนแรกของเราค่ะ💞

TapFluencer

สามีเป็นคนเสมอต้นเสมอปลายค่ะ ช่วยเลี้ยงลูกได้อย่างดีมากๆ ทำได้ทุกอย่างทำแทนแม่ก็ว่าได้ ไม่ต้องเอ่ยปากขอเขาก็ช่วย แม่อยากให้ของขวัญชิ้นนี้แทนคำขอบคุณที่ช่วยเลี้ยงลูกและช่วยแบ่งเบาความเหนื่อยของแม่ค่ะ 🤍

แฟนเราเสมอต้นเสมอปลายมาตลอดตั้งแต่คบกันมาไม่เคยปล่อยมือเคารพครอบครัวเรารักครอบครัวเรา ผ่านอะไรหลายๆอย่างมาด้วยกัน จะทุกข์หรือจะสุขเขาก็อยู่ข้างเรามาตลอดไม่เคยทิ้งให้เราต้องเผชิญกับเรื่องแย่ๆคนเดียว

ความเป็นสุภาพบุรษ ความเสียสละ ความรัก ความห่วงใย ความเอื้ออาทร ความเสมอต้นเสมอปลายของเค้าตั้งแต่ยังไม่มีลูก จนวันนี้มีไอ้ตัวเล็กมาเพิ่มเค้าก็ยังคงเป็นสามีที่เอาใจใส่ภรรยาและเป็นพ่อที่ดีของลูกค่ะ

TapFluencer

ความเสมอต้นเสมอปลายและการให้เกียรเรา แล้วยังขยันทำอาหารอร่อยๆให้เรากับลูกกินอยู่ทุกวัน จะผ่านไปกี่ปีๆก็ยังเอาใจใส่ดูแลกันตลอด และช่วยเลี้ยงลูกค่ะที่เอาชนะใจแม่ ยิ่งเห็นตอนเล่นกับลูกใจแม่ยิ่งฟู

Super Mum

ดวงตาเขาค่ะ...เอาใจไปตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็น 🥰 (จะรักทั้งที ไม่ต้องคิดมาก 🤣🤣) จะให้ของขวัญชิ้นนี้ในโอกาสที่เรายังมีกันและกันจนทุกวันนี้...ไม่ว่าจะอยู่ทน หรือทนอยู่ เราก็ยังเคียงข้างกันมามากกว่าสิบปี

TapFluencer

ชนะใจคือ ตอนมีลูก2สาวแล้วเขายอมทำทุกอย่างให้ผู้หญิงของเขาอะไรที่ทำไม่เป็นก็จะพยายามเช่นมัดผมให้ลูกสาวไปโรงเรียน อ่อนโยนกับลูกมาก แม่ชอบตรงที่พ่อไม่ดูดบุหรี่เลยแต่แต่เป็นวัยรุ่นจนทุกวันนี้ ❤️

รักครอบครัวเรา รักลูก ความรับผิดชอบสูง เรื่องเงินให้ตรงเวลาตลอด ใส่ใจทุกเรื่อง ไม่กินเหล้า ไม่สูบ ไม่เที่ยว เห็นครอบครัวสำคัญที่หนึ่ง ครบรอบ2ปี พร้อมลูกสองคน ภูมิใจที่ได้คนนี้เป็นสามี 🥰❤️👨‍👩‍👦

TapFluencer

ไม่เคยทำให้รู้สึกเหนื่อยอยู่กับเขาแล้วรู้สึกปลอดภัยเหมือนเป็นบ้านให้เราอีกหลังสบายใจมีความสุขทุกครั้งที่มีเขาทำให้เรารู้สึกอยากเป็นแม่เป็นคู่ชีวิตที่ดีทำให้ครอบครัวเราอบอุ่นมากขึ้น