Nhật Ký của em . Vô tình đọc được . Thương em lắm .

Mấy hôm trước mình cho bé ra bà ngoại chơi ít hôm , dì Nguyên với cậu Thế được nghỉ hè bà bảo ra chơi . Kể ra lấy ck gần nhà mẹ cũng sướng ( cách nhau có 7 cây số ) , lâu lâu qua chơi đến lúc về mẹ lại cho rau quả các kiểu , lúc về kiểu gì cũng phải 1 bao ☺️☺️☺️ . Hôm đó lên phòng dì Nguyên chơi vô tình thấy quyển sổ tay nhỏ , tính tò mò mở ra xem ghi chép gì nhiều ( em nó để ở bàn học ) , thì thấy vài dòng cảm xúc của em nó nghĩ mà thương . Nhìn nó giống mình hồi nhỏ lúc tầm cỡ này . Nó là đứa em thứ 2 trên nó còn có 1 chị nữa dưới nó còn 1 em trai nữa . Đứa em kế mình thì hãy đi làm xa ít về dịch covid cứ lúc này lúc kia nên cả năm rồi nó chưa về nhà được . Cả 3 đứa em , đứa nào mình cũng thương , thương nhất đứa em thứ 2 này . Cũng may là còn có 2 đứa em đang còn đi học , ở nhà với bố mẹ đỡ hiu quạnh , có tiếng trẻ con ra vào . Đứa kế nó là em trai , 2 chị em nghịch như loi choi , hễ mà vắng đứa này đứa kia hỏi ngay , thương nhau lắm ý, lâu lâu cũng nạnh nhau việc nhà mẹ giao . À quên đang nói đoạn đọc story của em nó mà kể dài ra tận đây hí hí . Đọc xong thấy bùn cười lấy đt chụp lại . May nó không phát hiện đâu . Năm nay 12 tuổi rồi , tuổi của lớn , mình chẳng nhớ có ký ức nào hồi nhỏ của em nó hết chỉ nhớ vài chi tiết , chủ yếu lúc nhỏ nó hay ở với đứa chị ( đứa kế mình ) , lúc đó mình còn đi học xa nhà . Càng lớn càng trưởng thành hơn rồi . Mẹ còn kể hồi 3 tuổi Dì Nguyên tự lập thân , tự ăn tự ngủ , đi học mẫu giáo thì chị đưa đi mua cho cái bánh tự đi vào lớp , không khóc ,nghĩ chắc tủi thân lắm . Vì hồi đó mẹ mang bầu đứa em nữa ,nên không có thời gian chăm nó nhiều . Thòi gian qua đi chúng ta trưởng thành hết rồi . Thương em nó . #chuyện .

Nhật Ký của em . Vô tình đọc được . Thương em lắm .
14 Các câu trả lời
Influencer của TAP

nhớ mình quá, hay viết nhật kí 😂