นมสดทอด

?# นมสดทอด??#เมนูขวบ+ ?ส่วนผสม? ? นมสดรสจืด. 200 ml. ? น้ำตาลไม่ฟอกสี 2 ช้อนโต๊ะ ? แป้งข้าวโพด 1/4 ถ้วยตวง ? เนยสดแท้ชนิดจืด 1 ช้อนโต๊ะ ? เกลือ หยิบมือ ? ไข่ไก่,เกร็ดขนมปังโฮมเมด ไว้ชุบทอด ?วิธีทำ? 1. ผสม นม แป้งข้าวโพด น้ำตาล เกลือ ในถ้วยแล้วคนให้ส่วนผสมละลายเข้ากัน เทใส่กระทะหรือหม้อ ใช้ไฟอ่อนๆ กวนไปเรื่อยๆ จนแป้งเริ่มสุก แป้งจะดูใสๆ หนืดๆ 2. ใส่เนยจืดลง ผสมให้เข้ากันคนสักครู่ ปิดไฟ แล้วตักใส่บล๊อกน้ำแข็ง หรือถาดก็ได้ค่ะ ทิ้งไว้ให้เย็นเซตตัว 2-3 ชม.หรือจะทิ้งไว้ข้ามคืนใส่ไว้ในตู้เย็น 3. นำมาชุบไข่ เกร็ดขนมปัง ทอดในน้ำมันรำข้าว ใช้ไฟอ่อนนะคะ จะได้เหลืองสวย เป็นอันเสร็จค่ะ

18 Các câu trả lời

Super Mum

นากินมากเลย ยังกับนักเก็ตไก่เลยค่ะแม่ 🤤🤤

สูตรนี้น่าทำตามมากค่ะ

VIP Member

ติดตามเมนูแม่ตลอดเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ และยินดีมากที่ได้ทีส่วนแบ่งปันให้บ้านอื่นได้นำไปทำค่ะ

VIP Member

ไว้ลองทำตามบ้างค้าาา

VIP Member

น่าทานมากเลยค่ะ

VIP Member

น่าทานมากเลยค่ะ

ขอจดสูตรนะคะ

VIP Member

น่าทานมากค่ะ

น่ากินเลยค่ะ

Super Mum

น่ากินมากกก