8 Các câu trả lời

บ้านนี้วันนี้ 40 W ค่ะหมอตรวจปากมดลูกไม่เปิด ให้ยากระตุ้นไม่ได้ ต้องเปิด2 เซ็นก่อนถึงจะให้ได้ กลัวคุณไม่ทนความเจ็บปวดไม่ได้ รอดูอีก 2 อาทิตย์ถ้าไม่เปิดได้ผ่าค่ะ

วันนี้ไปหาหมอมาค่ะ 39+2 ตรวจปากมดลูกยังไม่เปิดถ้าหมอนัดวันที่ 8 เร่งคลอดให้ค่ะ ถ้ายังคลอด แต่ก็คงจะแล้วแต่หมอแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ส่วนแม่บ้านนี้ไม่มีอาการเจ้บอะไรเลยมีนํ้าเดินทีล่ะนิดๆจนไปหาหมอ หมอบอกนํ้าเกือบหมดสุดท้ายต้องฉีดยาเร่ง 38+6

TapFluencer

ของแม่บ้านนี้หมอเร่งคลอดกระตุ้นปากมดลูกให้ตอน38+3วีคค่ะ คลอดตอน38+5วีค

กระตุ้นแบบไหนค่ะแม่

TapFluencer

ใช้สองนิ้วคว้านเข้าไปค่ะ จุกเจ็บนิดนึงหน่วงท้องมาก😂

บ้านนี้40W ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้38+เงียบมาก

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

Câu hỏi liên quan