9 Các câu trả lời

TapFluencer

ปกติค่าหน่วงนี้จะหน่วงมากๆๆยันคลอด เเต่ท้องเเข็งถ้าเเข็งนาน ละถี่มากๆไปรพ.ค่ะ เราตอนท้อง36+4มีอาการท้องเเข็งทุก3นาทีเเข็งนาน6นาทีแอดมิดค่าเเถมโดนฉีดยากระตุ้นปอดไอเจ้าเด็กไป4เข็มที่ก้นนนเจ็บมากก เเถมฉีดห่างกันทุกๆ12ซม.นอนรพ.ไป2คืนเข็ดเลยย

VIP Member

35+5 เหมือนกันเลยแม่ อาการเดียวกันค่ะ แต่ไม่บ่อย หมอบอกมีอาการอื่นร่วมด้วยค่อยไปหาหมอค่ะ

จับเวลาท้องแข็งห่าง3-5 นาทีสักชั่วโมงถ้าถี่เกินสับครั้งหาหมอค่ะ

ถ้าท้องแข็งบ่อยอันตรายนะคะต้องรีบไปหาหมอ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

Super Mum

สู้ๆ นะคะ

Super Mum

สู้ๆ✌️

Câu hỏi liên quan