บวม

34+3บวม มากมีแม่ๆๆบ้านใหนบวแบบนี้บ้างค่ะ

บวม
45 Các câu trả lời

บ้านนี้บวมหนักเลยค่ะทั้งมือและเท้า​ ครรภ์​เป็นพิษ​ ความดันสูงตอนจะคลอดด้วยค่ะ​ เลยต้องผ่าแบบบล็อกหลัง​ แต่น้องแข็งแรงปลอดภัยดีค่ะตอนนี้ได้2เดือน11วันแล้วค่ะ

Post reply image
4y trước

ไม่มีอาการค่ะ​ พึ่งรู้ตอนจะคลอดค่ะว่าครรภ์​เป็นพิษ​ ตอนหมอมาตรวจเลยให้ผ่าคลอดค่ะ

ตอนนั้น34วีคก็บวมเหมือนกันค่ะ ตอนนี้36+4วีคก็ยังบวมๆอยู่ค่ะ ไปหาหมอมา หมอบอกว่าถ้าขาบวมด้วยกดแล้วบุ๋มถือว่าครรภ์เป็นพิษ ตอนนี้ถือว่าบวมเป็นเรื่องปกติจ้า

Thành viên VIP

เอาเท้าแช่น้ำอุ่นแล้วใส่เกลือให้เค็มคะ ช่วยบรรเทา เท้าบวมได้คะ และคุณแม่ยังรู้สึกผ่อนคลายสบายด้วยคะ

เราบวมนะแต่ไม่บวมเยอะแบบนี้...ลองถามคุณหมอดูค่ะ ปล่อยไว้บวมมากๆอันตรายค่ะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ

แม่มีประวัติความดันโลหิตสูงบ้างมั๊ยคะ ถ้าเท้าบวมมากผิดปกติ แนะนำพบหมอก่อนนะคะ

บวมเหมือนกันค่ะ ลองเช็คความดันด้วยนะคะ ถ้าสูงมากระวังครรภ์เป็นพิษนะคะ อันตราย

แม่ลองกดดูว่าบุ๋มค้างไหม ถ้าเป็นแบบนั้นอาจมีอาการครรภ์คะ ให้ไปหาหมอ

Thành viên VIP

ขอบคุนน่ะค่ะ ตอนนี้ได้นอน รพมา7คืนแล้วค่ะมีภาวะเสี่ยงแท้งอีกค่ะ

38+2ตอนนี้กำลังนอนชันขาสูงๆยุค่ะถ่าใม่หายเเม่จะไปหาหมอเลยค่ะ

4y trước

ของเราก็บวมจ้า

34+5ยังไม่บวมเลยค่ะแต่รู้สึกตึงๆเท้ากับมือทุกๆเช้าเลยค่ะ😄