10 Các câu trả lời

บ้านนี้32 สัปดาห์ ท้องแข็งถี่ ไปหมด ได้ระงับ ไว้ พึ่งจาก รพ ได้ไม่กี่ วัน ก็เป็นอีกแล้วท้องแข็ง สังเกตอาการดีๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้31w ท้องแข็งบ่อยเหมือนกันค่ะ เวลาท้องแข็งมันเยี่ยวจะราดเลย กลางคืนชอบปวดหลังร้าวไปถึงท้องน้อย พลิกตัวทีทรมานมากค่ะ รอไปซาวด์

แม่บ้านนี้ 33w น้องกลับหัวแล้ว ปวดจิมิ หน่วงท้องน้อย แต่ไม่มีอาการท้องแข็งค่ะ ถ้าท้องแข็งแม่ไปหาคุณหมอดูนะคะ

33+2 เหมือนกัน อาการแบบนี่แหละ หมอแค่ให้ยาแคลเซียมไม่ทำไร กลับบ้านเฉยๆ ไปก็ไปเฉยๆเขาไม่ทำไรให้

ปวดหลังปวดจิมิปกติค่ะ น้องกลับหัวเตรียมคลอด แต่ถ้าท้องแข็งถี่หรือบ่อย ต้องไปหาหมอนะคะ

เราท้องแข็งบ่อยค่ะนานครึ่งชั้วโมงเลย ไปหาหมอว่าน้องโก่งตัวเพราะตัวใหญ่ หัวใจเต้นปกติ

30+1วีค แม่ตัวเล็ก ปวดไปหมด เจ็บหน้าท้อง หายใจไม่อิ่ม หิวตลอดเวลาเลยค่ะ

32wปวดหลังลงก้นปวดจิมิมากนอนไม่หลับเวลากลางคืน ทรมาน😢

Super Mum

ถ้าท้องแข็งบ่อย แนะนำหาหมอค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

Super Mum

✌️✌️