ท้องเล็กไปไหมคะ

27week2day น้ำหนักน้อง966กรัม ตั้งแต่ท้องน้ำหนักขึ้นมา5โลคะ กินก็เยอะนะคะ ท้องเล็กไปไหมคะ #ท้องแรกคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

ท้องเล็กไปไหมคะ
31 Các câu trả lời

ความสมบูรณ์ของน้องดูที่ขนาดท้องและน้ำหนักแม่ไม่ได้ค่ะ ให้สนแค่น้ำหนักน้องที่หมอบอกตอนอัลตราซาวด์นะคะ ส่วนบ้านนี้ ตอนก่อนคลอด นน.ขึ้นมา 14 โล แต่ท้องประมาณแม่ค่ะ น้องคลอดออกมา 3,500 กรัม

Super Mom

ขนาดท้องแล้วแต่คนค่ะแม่ ถ้าแม่ตัวเล็ก หรือท้องแรก หรืออายุยังน้อยอยู่ ตั้งครรภ์ท้องจะเล็กค่ะ ขอให้เด็กในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะแม่

Thành viên VIP

โฟกัสที่น้ำหนักน้องในท้องนะคะ ไม้ต้องโฟกัสว่าท้องเราจะเล็กหรือใหญ่ แค่น้องแข็งแรงตัวโตตามเกณฑ์พอค่ะ ท้องเล็กหรือใหญ่มันขึ้นอยู่กับสรีระแม่ค่ะ

Thành viên VIP

อย่าโฟกัสที่น้ำหนักแม่ค่ะให้ดูน้ำหนักลูกเป็นหลักถ้าหมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเคค่ะแล้ว บ้านนี้27วีคกว่าน้ำหนักลูกในครรภ์1190กรัมค่ะ

บ้านนี้ เน้นเป้น กล้วยหอม นมแอนมัม ส้ม ไข่ต้ม ท้องแรกคะ คลอด38ออกมา3040 ท้องเล็กเหมือนกันคะน้ำหนักแม่ก่อนท้องแค่46 ตอนคลอดหนัก64

ท้องเเรกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้ำหนักแม่ 55.5 กิโลกรัมค่ะ กลัวกินเเล้วไม่ลงลูกอ่ะค่ะ เวลาใส่ชุดไปเหมือนคนมีพุงเฉยๆ

Post reply image

ไม่ต้องกังวลว่าท้องเล็กหรือใหญ่นะคะ เอาน้ำหนักลูกเป็นสำคัญ เวลาไปตรวจถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

หมอวัดน้ำหนักลูกไม่ได้วัดที่ท้องเล็กท้องใหญ่นะทำความเข้าใจใหม่ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะคะ

ปกติค่ะเรา29วีค2วันน้ำหนักขึ้นมา4โลน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

ตอนนี่ตอน27+2น้อง1000กรัม แม่น้ำหนักขึ้นเยอะมาก😊 #ท้อง3