9 Các câu trả lời

คุณแม่อย่าเพิ่งเป็นกังวลไปค่ะ ลองไปอัลตร้าซาวด์ก่อนว่าน้องโตตามเกณฑ์ไหม มีเยอะไปค่ะ ที่คุณแม่ท้องเล็กแต่น้องโตตามเกณฑ์ปกติ ไม่จำเป็นว่าท้องโตแล้วน้องจะโตตามขนาดท้องแม่นะคะ บ้างท่านวิ่งที่ทานไปลงแม่หมดไม่ได้ลงลูกเลยก็มีค่ะ

บ้านนี้27วีคแล้วค่ะ ท้องไม่ใหญ่มากไปเทียบกับคุณแม่คนอื่นๆก็คล้ายคนท้อง4เดือนแค่นั้นเองแต่ไปซาวด์ล่าสุดหนัก816gในแอพบอกตามเกณฑ์คือ760g ค่ะส่วนตัวคิดว่าท้องเราคงไม่ออกคงไปออกช่วงใกล้คลอด

ท้องใหญ่เล็กไม่สำคัญค่ะแม่ บางคนท้องเล็กนิดเดียวลูกออกมาอ้วนท้วนสมบูรณ์ก็มี โฟกัสที่น้ำหนักตัวน้องในท้องเป็นหลักค่ะ ขนาดท้องขนาดตัวแม่ไม่มีผล

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

VIP Member

เรื่องท้องใหญ่ท้องเล็กไม่ใช่ปัญหา ถ้าคุณหมอไม่แจ้ง แม่ควรโฟกัสที่น้ำหนักลูกมากกว่าขนาดท้องค่ะ

ถ้าท้องเเรกจะไม่ใหญ่มากคะโฟกัสที่นน.ลูกดีกว่าคะเเม่ถ้านน.อยุ่ในเกณฑ์ปกติก็ไม่น่าเป็นห่วงคะ

ได้ซาวด์หรือป่าวคะ ถึงรู้ว่าไม่โตตามวัย 25วีคน้องนนยังไม่ถึงโลเลยนะคะจะให้ท้องใหญ่ไปถึงไหน

ไม่ได้อยากให้ท้องไหย่ค่ะแค่กลัวลูกไม่โตตามเกณไปซาวแค่ครั้งเดียวตอน16วีคทำความเข้าใจไหม่เน้าะ!

บ้านนี้เริ่มเห็นท้องตอน 6เดือนค่ะ

ออกตั้งแต่สี่เดือนค่ะ

Câu hỏi liên quan