แม่ท้อง นน เพิ่มกันกี่โล บ้างคะ

21วีค. เพิ่มมา 8โล แล้ววว?

412 Các câu trả lời

8โลค่ะตั้งแตท้องยันคลอด ลงลูกหมด หมอบอกทางที่ดี นน.หนักตอนท้องที่ดีคือห้ามขึ้นเกิน12โลค่ะ ถ้าขึ้นมากๆเสียงมากค่ะ บ้านนี้ไม่มีเบาหวานไม่ได้กิน นต.ไม่ได้ กิน เกลือ ไม่ได้ทำอะไรอย่างคนอื่นทำเลยดีมากๆค่ะหมอบอก

32 wks. เพิ่มมา 10 โลค่ะ กินเน้นโปรตีน ผลไม้ คาร์โบไฮเดรตปานกลางค่ะ ของหวานกินพออยากกิน พี่ๆ ที่เคยท้องบอกว่าให้เน้นโปรตีนเยอะ ๆ ลูกจะได้ตัวโต ๆๆ

น้ำหนักลดไป​ 7 กิโลจากก่อนท้องค่ะ​ เพิ่มมา​ 6 ขีด​ ตอนนี้​ 22​วีค​ หมอว่า​ น้ำหนักน้อง​ 450 กรัม​ น้ำหนักลงน้องหมดค่ะ​

ตอนนี้29+6 week น้ำหนัก51.1ค่ะ ก่อนท้องหนัก 49.0 แพ้ท้อง3เดือนแรกน้ำหนักลงมาเหลือ 45.0 เท่ากับน้ำหนักขึ้น 2.1 กิโลค่ะ

10 week ขึ้นมา 1 กิโลกว่าๆ เองจ้า เเต่น้องน้ำหนักตัว เเละ ขนาด ตามเกณฑ์ คุณหมอบอกว่า น้องตัวใหญ่ดีจ้า

ตั้งแต่ท้อง จนคลอดน้ำหนักแม่ขึ้นมา 8 โล น้ำหนักลูกแรกคลอด 3,700 กรัมค่ะ หลังคลอดน้ำหนักแม่ลงมา 13 โล

21วีค แม่กินน้อยค่ะแทบจะไม่อยากกินอะไรเลย กินนิดหน่อยก็อิ่มมาก น้ำหนักเพิ่มมาแค่โลครึ่งคะ

ตอนท้องนน.ขึ้น 10-12โลจ้า หลังคลอดเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ ลงไวมากจ้า ตอนนี้อยู่ที่ 51-52โลจ้า

37+2 ขึ้นมา10โล ตั้ง2เดือนที่แล้วหมอบอกให้เพิ่มน้ำหนัก กลัวแม่ไม่มีแรงเบ่ง ตอนคลอด😁😁

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-42168)

Câu hỏi liên quan