21 Các câu trả lời

พอๆกันจ้าบ้านนี้16W2วัน จ้า 11ธันวา

แพ้แต่ช่วงแรกค่ะตอนนี้ไม่แพ้แล้วค่ะ

พอๆๆกันค่ะ บ้านนี้ 19 ธันวาคม

ใกล้ๆกันเลยค่ะ

15+6ปกติค่ะ บ้านนี้15ธันวาคมค่ะ

ค่ะคลอดง่ายนะค่ะแม่

ท้องจะออกตอน 5 เดือนค่ะ

เหมือนกันจ้า ตอนท้อง 2-3 เดือนแรก น้ำหนักลงค่ะ จนกระทั่ง 5 เดือน น้ำหนักค่อยๆ เพิ่มเดือนละครึ่งโล ตลอด 9 เดือน แม่น้ำหนักขึ้น 4 โลค่ะ แต่แม่ค่อนข้างท้องใหญ่มาก จนคนคิดว่าท้องแฝดหรือป่าว แต่แม่น้ำคร่ำเยอะค่ะ พอน้องคลอดออกมาน้ำหนักปกติค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักลูกจะดีกว่า เพราะตลอดเวลาที่แม่พบหมอประจำเดือน น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ตลอดค่ะ🤗🤗

ปกตินะคะ ไม่โต ไม่เล็ก

น้ำหนักเพิ่งจะมาเริ่มตอนเข้าวีคที่15เองค่ะก่อนหน้านี้น้ำหนักลดไป3โลเกือบ4โล

พอๆกันค่ะ นี้20 ธันวาคม

เเม่ก็เครียดค่ะตอนนี้เเต่ไปหาหมอตรวจเเร้วคือน้องปกติทุกอย่างโล่งใจ

เค้าเล็กกว่านี้อีก555

555ตื่นเช้ามาคือเเทบไม่มีเรย

คิดว่าไม่เล็กนะคะ

บางครั้งก้นึกว่าตัวเองเเค่กินข้าวอิ่มเองค่ะ😜

ท้องเล็กจังค้ะ

ไม่ต้องกังวล ของเราก็ประมาณนี้ ถ้าเป็นคนผอมด้วยแล้ว ท้องจะไปออกตอน 6-7 เดือนนู้น

Super Mum

ไม่เล็กค่ะ