86 Các câu trả lời

VIP Member

ช้วงอายุครรภ์ประมาณนี้ส่วนมากน้ำหนักจะยังไม่ขึ้นจ้า จะมาขึ้นตอน5เดือนมากกว่า

หมอบอก ท้องใหญ่ไม่ใหญ่ไม่เกี่ยวค่ะ แค่ดูว่าลูกหนักตามเกณฑ์ดีป่าว แค่นั้น

บ้านนี้ 14wk. ก่อนท้องหนัก69 ตอนนี้ 66.3ค่ะ น้ำหนักลดช่วง3เดือนแรกค่ะแพ้หนักมาก

บ้านนี้17wkแล้วค่ะ นน.43.7ไม่ขึ้นเลย แถมลดอีกจ้า แต่หมอบอกลูกแข็งแรงดีจ้ะ😍😍

ของเราขึ้นตอนเดือนที่5-6จ้า 14wยังไม่รู้ตัวเลยว่าท้องน้ำหนักก็เท่าเดิม😂

บ้านนี้ 1-4 เดือนน้ำหนักไม่ขึ้น 49 เเต่พอ 5 เดือน ขึ้นมา7 กิโล อีเเม่ตกใจ🤣

อยุ่ที่ค่าบีเอ็มไอคุณแม่ก่อนท้องค่ะ #บ้านนี้ตอน19+4วีค เพิ่มมาแค่1.5กก.

VIP Member

14w เหมือนกัน แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลย. ยังมีอาการแพ้อยู่ อยากหายแพ้ไวๆ.

ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักค่ะ น้องยังตัวเล็กมาก กินบำรุงตามปกติ

ตอนนี้เค้า 15w ขึ้นมาเกือบ2กิโลละค่ะ แต่ก้อขึ้นยากมาก สู้ๆค่ะ😊

Câu hỏi liên quan