โกนผมไฟ

แม่ๆโกนผมไฟให้ลูกมั้ยค่ะ

37 Các câu trả lời

คุณแม่ๆที่โกนผมไฟให้น้อง ได้โกนคิ้วกันมั้ยคะ อยากรู้ว่าคิ้วขึ้นมั้ย ลูกคนแรกแม่โกนแต่ผมเพราะคิ้วน้องมีอยู่แล้ว แต่คนเล็กขนคิ้วบางค่ะเลยคิดอยู่ว่าควรจะโกนมั้ย

ไม่โกนค่ะ เพราะพอถึงเวลา ผมไฟ จะค่อยๆๆทยอยล่วง และผมใหม่ก็จะมาแทนที่เองค่ะ ลูกสาวคนโตไม่โกน ผมดกดำ ตรงและเงามากค่ะ ทั้งที่แม่ผมบาง พ่อผมหยิก

Super Mom

บ้านนี้ไม่โกนค่ะ คลอดมาผมดกมาก บอกหมอสมัยนี้ไม่จำเป็นค่ะโกนค่ะ กระหม่อมน้องบางจะป่วยเอา แล้วแต่ความเชื่อนะคะ

Thành viên VIP

ไม่โกนจ้า และผมลูกจะเริ่มร่วงตอน 3-5 เดือนหลังนั้นผมจะงอกใหม่เป็นปกติ(แรกคลอดผมดกหลังผมร่วงก็ดกเหมือนเดิม)

ยังไม่คลอดค่ะแต่คิดว่าไม่โกนค่ะ ที่บ้านเราสามพี่น้องแม่ก็ไม่เคยโกนคะ

โทษนะคะขอถามนิดนึง ทำไมเราต้องโกนผมไฟ แล้วผมไฟคืออะไรคะแม่ๆ

4y trước

โกนเพื่อให้น้องผมดกหนาสวยงามค่า คือการโกนผมอะค่า

บ้านนี้ไม่โกนค่ะ ขลิปเอาค่ะ ขลิปตอน3เดือน 😁

โกนค่ะ เพราะจะได้ล้างไขที่หัวได้สะอาดๆจ้า

บ้านนี้โกนค่ะ ทำความสะอาดง่าย ไขหมดไวค่ะ

Influencer của TAP

บ้านนี้คงต้องโกนค่ะ ผมหนายาวด้วยค่ะ

Post reply image