29 Các câu trả lời

TapFluencer

แม่ไม่รีบหรอกค่ะ เราซื้อตั้งแต่รู้เพศ 5555555555555555 แนะนำว่าเสื้อผ้าอย่าพึ่งก็ได้นะคะ ถ้าแม่เป็นนักช้อป เพราะบ้านนี้ซื้อเสื้อผ้าก่อน ตอนนี้เยอะมากไม่น่าจะใส่หมด 🤣🤣🤣

กำลังดีค่ะ ช่วงนี้ แต่บ้านนี้จะซักช่วง8เดือนค่ะ 9เดือนนิดๆก็เตรียมหิ้วได้เลย 38 วีคก็คลอดแล้วค่ะ บ้างคนก็37วีค ยิ่งท้องแรก เตรียมก่อนย่อมดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ใก้ลครบแล้วค่ะ เข้าเดือนที่8แล้ว ขาดของใหญ่ๆ ลูกสามแล้วแต่ก็ยังนึกไม่ออกเลยว่าจะต้องซื้ออะไรบ้าง😅😅

ทยอยซื้อได้เลยนะคะ จะได้ไม่รู้สึกว่าใช้เงินเยอะทีเดียว เราทยอยซื้อตั้งแต่ 14w รู้เพศเลยค่ะ ตอนนี้ 28w ซื้อไปเรื่อยๆ รอตอนวันที่แอพลดราคา 555

บ้านนี้ซื้อตั้งเเต่4เดือนคะ ทยอยซื้อเพราะของเด็กอ่อนมีเยอะ ตอนนี้ก็ครบหมดเเล้วซักเเล้วด้วยค่ะ เหลือเเต่จัดใส่ตะกร้า ตอนนี้ก็ 30+5วีคคะ

เท่ากันเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ซื้อตอน7เดือนค่ะ แต่สินค้าบางอย่างประกันมันนับตั้งแต่เริ่มซื้อ ควรดูให้ชัดเจนค่ะ มีเวลาก็ทยอยซื้อเลย ยังไงรอบแรกก็ไม่ครบ100%

ซื้อเลยค่ะทยอยซื้อไปเรื่อยๆของเด็กอ่อนจุกจิกเยอะมาก นี่ขนาดเริ่มซื้อแล้ว70% ใช้เวลาไปเดินเลือก3-4ชม ยังไม่ครบเลยเพราะบางอย่างก็ต้องใช้เวลาสอบถามข้อมูลกับพนักงานอีก

บ้านนี้ซื้อตั้งเเต่2เดือน ซื้อมาเรื่อยๆ เตรียมครบเเล้ว เหลือซักผ้าอ้อม,เสื้อผูก,ผ้าห่อจ้า รอซัก32W. #ตอนนี้30+2W. #ท้อง2 รออีกอาทิตย์1

ซื้อครบแล้วตั้งแต่6เดือนค่ะ แต่ยังไม่ได้แกะออกมา สั่งมาจากแอพส้ม และแอพtt. รู้ตัวอีกทีคือเยอะเกินไปแล้วค่ะ 😅

ยังไม่ได้เตรียมสักกะอย่างเลยจ้า เดี๋ยวค่อยเตรียมตอน จะ 8 เดือน เด็กน้อยโตไว ลิสแต่ของที่จำเป็นๆพอค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ทยอยซื้อ ตั้งแต่ 12wk ที่รู้เพศค่ะ ตอนนี้ใกล้ครบแล้วค่ะ กะว่าสัก สิ้นเดือนเมษา จะเอาออกมาซัก

บ้านนี้เตรียมแล้วค่ะ27w3dเห่อไม่ไหวค่ะแม่ตื่นเต้นพอจับชุดเด็กมันหลงไปหมดความน่ารักของใช้ลูก