10 Các câu trả lời

เราก็ปวดอาการคล้ายแบบนี้เลยค่ะ อายุครรภ์ 37w เหมือนกัน แต่ปวดไม่มาก ปวดพอทนได้ แอดมิทไป 1 คืน สุดท้ายได้กลับบ้าน ตอนนี้ก็ยังปวดหน่วงอยู่ เป็นมาหลายวันแล้ว 🥹🥹 อยากคลอดมากเลย ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ขอให้คลอดง่ายๆเหมือนกันนะคะคุณแม่♥️

แม่คะ สอบถามหน่อยค่ะ คือตอนนี้ปวดหน่วงท้องมาก ตั้ง22:34 ถึงตอนนี้ยังไม่หาย ควรไปหาหมอมั้ยคะ ตอนนี้38+1weekค่ะ

อายุครรภ์เท่ากัน อาการเหมือนกันเลยค่ะแม่ ของเราปวดหน่วงเหมือนเมนส์จะมา ก่อนหน้านี้มีท้องแข็งๆตึงอยู่ตลอด ตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็น แต่ตอนนี้ท้องไม่แข็ง มีแต่เจ็บท้องน้อย แบบหน่วงๆ แต่ไม่มาก ยังไม่ได้ไปหาหมอ กะว่าจะรอสังเกตน้ำคร่ำ มูกเลือดก่อนค่ะ 🥺

ส่วนตัวคิดว่าเจ็บเตือน​ เพราะเจ็บคลอด​ เจ็บถี่แต่ต้องเจ็บเพิ่มขึ้น

ขอบคุณค่ะ🙂

ของเราเจ็บเเบบนี้ เจ็บเเบบทนได้ค่ะ ไปรพ. ปากมดลูกเปิดแล้ว

VIP Member

รีบไปรพ.จ้า แม่คลอดยังน้อ

ไปเลยค่ะแม่ ไม่ต้องรอให้เลือดออกนะเจ็บถี่ขนาดนี้ปากมดลูกกำลังเปิดค่ะ

แม่ไปหาหมอยังค่ะ

เมื่อวานปวดถี่พามาหาหมอปากมดลูกเปิด4เซลแล้ว

แม่ได้ไปหาหมอรึยังค่ะ

ไม่ได้ไปค่ะเพราะว่าหายเจ็บแล้วค่ะ

เจ็บเตือนค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

แม่คะ สอบถามหน่อยค่ะ คือตอนนี้ปวดหน่วงท้องมาก ตั้ง22:34 ถึงตอนนี้ยังไม่หาย ควรไปหาหมอมั้ยคะ ตอนนี้38+1weekค่ะ