12 Các câu trả lời

คําเชื่อโบราณที่ไม่ให้เตรียมเพราะว่าสมัยก่อนยังไม่มีเครื่องอัลตร้าซาวด์ค่ะคุณหมอยังไม่เชียวชาญเหมือนสมัยนี้จึงไม่อยากให้เตรียมของก่อนค่ะเพราะเด็กสมัยก่อนเสี่ยงทำคลอดแล้วเสียชีวิตค่ะ สมัยนี้วิวัฒนาการไปไกลแล้วค่ะคุณแม่สามารถเตรียมได้เลยตั้งแต่รู้เพศหรือ 5 เดือนก็ทยอยซื้อได้แล้วค่ะเพราะถ้าคุณแม่ไปซื้อใกล้คลอดจะทำให้คุณแม่ซื้อไม่ครบแล้วไม่ทันได้นะคะเพราะน้องอาจจะคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

จริงค่ะ ความตื่นเต้นดีใจของแม่ รอเจอเจ้าตัวเล็ก นับวันรอเลยค่ะทางนี้

เรา 25w ก็ค่อย ๆ เตรียมแล้วค่ะ ส่วนตัวเราไม่ถือ อีกอย่างเราอยู่ต่างประเทศ พวกเฟอร์นิเจอร์ห้องลูกจะใช้เวลาเป็นเดือนหรือสองเดือนกว่าจะเสร็จ เราก็เริ่มสั่งทำแล้วค่ะ ส่วนของอื่น ๆ ก็ค่อย ๆ ซื้อและเตรียมไปเรื่อย ๆ ค่ะ คิดว่าก่อนคลอดน่าจะครบค่ะ ☺️

VIP Member

เราเตรียมมาตั้งแต่ 14 วีคค่ะ ค่อยๆ เลือก ค่อยๆ พิจารณาที่ดีที่สุด เราไม่ถือคำโบราณค่ะ เอาที่เราทำแล้วสบายใจ มีความสุขดีกว่าค่ะ

บ้านนี้เพิ่งเริ่มเตรียมตอน31w ตอนนี้ยังไม่ครบเลยค่ะ คาดว่าต้นเดือนหน้าจะครบแล้ว จริงๆแม่ไม่ให้เตรียมเลย 😂

ตอนนี้5เดือน เริ่มเตรียบ้างแล้วค่ะ เพราะไม่มีใครช่วยเตรียม ต้องจัดสรรเอง เดี๋ยวฉุกเฉินมาจะไม่ทัน

ตอนนี้29วีค แต่บ้านนี้เริ่มซื้อตั้งแต่21วีคแย้วค่ะ อันไหนอยากได้ก็ซื้อมาก่อนเลย ซื้อเรื่อยๆ

เราก็เริ่มหาก่อน 25 วีค พอเข้า 35 วีคปุ๊บ สั่งของมาบางส่วนแล้วค่ะ

บ้านนี้แอบเตรียมตลอด แต่แม่รุ้โดนบ่นหนักมาก

ใช่ค่ะแม่เราไม่เป็นไร ส่วนแม่ย่าถึงกลับไหล่ให้เอาของออกไปไว้ที่อื่นเลย แกถือมาก แต่เราก็บอกว่าแม่ช่วงนี้โควิดระบาทหนัก อะไรเตรียมได้ก็เตรียมไว้ก่อนแกถึงยอมลง😄

Super Mum

บ้านนี้ทยอยเตรียมตอน 5 เดือนค่ะ

25 สัปดาห์ ของครบพร้อมคลอดแล้วค่ะ

ทีมเดียวกันค่ะแม่

Câu hỏi liên quan