18 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะกำหนดคลอด40วีควันที่19 ก่อนหน้าไม่มีอาการ แต่พอถึงวันที่19อาการปวดเริ่มมาแต่พอทนได้ แม่บ้านนี้ยังไปลอยกระทงอยู่เลยกลับบ้านมาอาการมาเรื่อยนั่งรอจนกว่าจะทนไม่ได้ พอ5ทุ่มเริ่มปวดถี่ทุก5นาทีรีบไปรพ. ปรากฏว่าปากมดลูกเปิด5เซ็นต์แต่บ้านนี้โชคร้ายต้องเจ็บ2ต่อเพราะเป็นคนเชิงกรานแคบน้องคลอดธรรมชาติไม่ได้พอ7.30น้ำคร่ำแตกปากมดลูกเปิด7cm ลูกถ่ายขี้เทาน้ำคร่ำเขียวส่งผ่าคลอดทันทีทั้งเจ็บปวดร่างกายและจิตใจเพราะหมอดันผ่าคลอดเป็นแผลเส้นตรงไม่ใช่บิกินี่โอ๊ยพอฟื้นจากยาสลบเอามือจับแผลน้ำตาจะไหลจะใส้ทูพีชได้ยังไง แต่ก็โชคดีที่ลูกสาวปลอดภัยน้ำหนักแรกคลอด3389

สาเหตุที่ผ่าเส้นตรงเพราะหมอต้องรีบเอาน้องออกมาค่ะเพราะชีพจรน้องช้าลง แต่ก็ผ่านมาได้น้องปลอดภัยแข็งแรงค่ะแต่แผลค่อนข้างหายช้าแต่โชดีที่แผลค่อนข้างเรียบไม่นูนเส้นเล็กหมอบอกรีบทายาลบรอยแผลจะได้จางและสวยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ บ้านนี้ 37+3 แล้ว อึดอัดมากค่ะ อยากเจอน้องแล้ว

ดีใจด้วยคร้า💕 บ้านนี้ 40w+4 ยังไม่คลอดเลย สงสัยโดนเร่งแน่เลย

น้องตัวโตมากอ่ะ แม่กินรัยบำรุงบ้างเนี้ย อยากได้ แบบนี้

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้ 39w ยังเงียบอยู่เลย ท้อง2 จ้าาา 🤗

ยินดีด้วยนะค่ะแม่ น้องมาแล้ว😍 บ้านนี้รอต่อไป

แอบกลัวและลุ้นยุนานบ้านนี้40+5 คลอดธรรมชาติค่ะ

คลอดวันเดียวกันเลยแม่ต่างกันแค่เวลา

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ น้องจ้ำม่ำจังค่ะ

TapFluencer

น้ำหนักดีมาก ยินดีด้วยนะค๊า