95 Các câu trả lời

ซื้อแต่ไม่ต้องให้แม่ผัวรู้คะ บ้านนี้ซื้อเก็บตั้งแต่ 5 เดือน ไม่บอกใคร บางคนเค้าหัวโบราณ เชื่อทุกอย่าง แต่สมัยนี้แล้ว เชื่อหมอมากกว่าคะ หมอแนะนำอะไรควรทำ ไม่ควรทำ

เป็นเราซื้อมาแล้วแล้วไง อยากด่าก็ด่าไปค่ะ เพราะซื้อแล้ว ในส่วนคำพูดที่บอกว่าน้องจะไม่อยู่เหมือนจะแช่งหลานเลย แต่ไม่ต้องไปสนใจนะคะ ดูแลตัวเองกับลูกดีๆแค่นั้นพอ

ซื้อไปเลยค่ะ สมัยนี้อย่าได้รอเลยค่ะ กว่าตัวน้อยจะคลอดเราไม่รู้จะประสบปัญหาอะไรมั้ง จะเดินไหวไม จะมีเวลาว่างหรือป่าว ยุคนี้ต้องไวค่ะ เราซื้อตั้งแต่4เดือนล่ะค่ะ

ทยอยซื้อไว้ก่อนดีที่สุดจ้า ความเชื่อโบราณเอามาใช้จริงลำบากแย่ ให้คลอดมาค่อยซื้อ หนักแน่ค่ะ เงินเป็นก้อนเลยนะ ทยอยซื้อตามจำนวนเงินเดี๋ยวก็ครบแบบนี้ดีกว่าค่ะ

บ้านนี้8เดือนแล้วคะยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย ใจจริงอยากเตรียมแต่เนิ้นๆแต่ก็ยังเหลือเวลาอีก2เดือนคะ ที่ใจเย็นรอได้ขนาดนี้เพราะแม่สามีออกให้ทุกอย่างคะ

ทยอยซื้อถูกละแม่ ของต้องใช้เยอะ บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ 3 เดือน​ น้องออกมาแข็งแรง​ ตัวใหญ่ ไม่เห็น​เป็นไร​เลยค่ะ บอกแม่สามีไปค่ะ ถ้ารอคลอดใครจะไปซื้อให้

เตรียมให้พร้อมไว้ดีแล้วนะคะแม่ จะได้ซักทำความสะอาดรอน้อง เรื่องคุณย่าคิดซะว่าแกก็บ่นไปตามประสา (แอบๆไปซื้อแล้วซ่อนไว้ก็ได้นะคะจะได้ไม่ลำบากใจ)

VIP Member

แม่เราก็ถือนะแต่แกนึกถึงหลักความจริงไม่อยากให้ลำบากวุ่นวายตอนคลอดลูก แกเลยให้ซื้อไว้เลยบ้านนี้เริ่มเตรียมตั้งแต่5เดือน เอาที่เราสะดวกจ้าแม่

ทะยอยซื้อทะยอยเอามาซักดีแล้วค่ะ บ้านนี้ทะยอยซื้อตั้งแต่ 6 เดือน ยังซื้อไม่ครบเลยค่ะ ใกล้ๆคลอดใครจะมาซื้อมาซักให้ ตอนนั้นแม่จะเดินซื้อไหวหรอคะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้เตรียมไว้ตั้งแต่ 4 เดือนเลยค่ะ มีคนเอามาให้บ้าง ซื้อบ้าง รอซื้อทีเดียวไม่ไหวค่ะ ของใช้เด็กเล็กแพงกว่าของใช้เด็กโตเยอะค่ะ