2 Các câu trả lời

VIP Member

ลูกเราก็เป็นค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกว่า ลำไส้ระบบย่อยน้องยังทำงานได้ไม่ดี พยายามจับพาดบ่า 5-10นาที ทามหาหิง กินเบบี้ดอล เราก็ทำตามหมอบอกเหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังแหวะอวกพุ่งเหมือนเดิม จนมีเสมหะในคอ คิดว่าจะพาไปหาหมออีกรอบอยู่ค่ะ

บางทีนมที่กินไปก่อนหน้าอาจยังไม่ย่อยหรือว่าคุณแม่ให้นมน้องเร็วเกืนไป1เดือนให้2-4ชั่วโมงครั้งนะคะแล้วแต่ลูกหิวเลยแล้วจับพาดบ่าค่ะครั้งละ2ออนซ์พอน้าแม่

ใช่ค่ะ พอดีน้องกินเต้า เรยไม่รุ้ว่ากินไปกี่ออนแร้ว น้องร้องก้อให้กินตลอด จนแหวะนมออกมาเยอะมากๆ แต่ตอนนี้ดีขึ่นมากแร้วค่ะ ขอบคุนค่ะ