สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ

เวลาเราไปหาคุณหมอ สิทธิประกันสังคม ม.39 กับ หลักประกันถ้วนหน้า (30บาท) แตกต่างกันมั้ยคะ ไปแต่ละรอบเช็คสิทธิ์ 30 บาท บ้าง บางที ม.39 บ้าง แอบงงค่ะ 😂

2 Các câu trả lời
Super Mom

1 หมายเลขบัตรประชาชน จะใช้สิทธิ์ได้แค่สิทธิ์เดียวนะคะแม่ 30 บาท ฝากฟรี หรือจ่ายแค่ 30 บาท อาจมีค่ายานอกบัญชีบ้าง ไม่มีเบิกหลังคลอด ประกันสังคม ชำระเองทุกครั้งที่ฝาก และค่าคลอด หรือบาง ร.พ. มีโครงการฝากครรภ์ฟรี เบิกเหมารวมได้ หลังคลอด

Thành viên VIP

ถ้าตอนคลอดแนะนำให้ใช้สิทประกันสังคมค่ะบ้านนี้ม.39 ฝากครรภ์คลีนิค เสียเยอะกว่ารพ.(สามารถเบิกประกันสังคมได้) คลอดธรรมชาติ นอนห้องรวม เสียค่าคลอด 1611บ. เบิกประกันสังคมได้ 2หมื่น รวมค่าฝากครรภ์ด้วยนะคะ ได้ค่าสงเคราะบุตร 800บ.

Câu hỏi liên quan