7 Các câu trả lời

แบบนี้ถือว่าแผลปกติไหมคะแม่ๆ เราไม่ได้อยู่ไทยค่ะ ตอนเราออกจากโรงบาล จริงๆ ไม่ได้ฟังหมอเลย อยากกลับบ้านมาก เพราะอยู่โรงบาลนานมาก ได้ยินแต่ว่า ถ้าเป็นอะไร โทรมาและเข้ามาหาหมอได้ตลอดเวลา ทั้งแม่และลูก

ดูแห้งดีนะคะ

หมอนัดเปิดแผลผ่าคือการลอกพลาสเตอร์ที่ปิดแผลกันน้ำให้เราค่ะ ประมาณ7วัน ส่วนอาการเจ็บรอยแผลผ่ามันแล้วแต่คนค่ะอยู่ที่อะไรหลายๆอย่างค่ะ ของเรายังเจ็บอยู่ น้ำคาวปลาก็ยังมีอยู่ เราผ่าคลอด14/11/66

7​ วันค่ะ​ หลัวแกะออกอีกสัปดาห์​นึงยังมีรู้สึก​เจ็บ​ ๆ​ อยู่​นิดนึง​ ของแม่หลายวันแล้วนะคะ​ ถ้ายังรู้สึกว่าแผลยังเจ็บอยู่แนะนำ​ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ของเรา7วันหมอนัดตรวจแผล หมอเปิดแผลทำความสะอาดแล้วก็ไม่ได้ปิดแล้วก็บอกให้อาบน้ำถูสบู่ตรงแผลได้ปกติ หมอไม่ได้นัดแม่ตรวจหรอคะ

ของเราเย็บไหมละลาย 7 วันค่ะ คุณหมอนัดไปล้างแล้วถอดให้

Super Mum

บ้านนี้ 7 วันค่ะ หมอนัดเปิดแผลให้ค่ะ

7 วันค่ะแม่