12 Các câu trả lời

คู่มือเล่มชมพู อ่านให้ครบค่ะ สูตรอาหารก็เสิชจากกูเกิ้ล มีเพียบ มีเน็ตตั้งกระทู้ แปลว่ามีเน็ตเสิชกูเกิ้ล สู้ๆค่ะ แท่วัยใส หรือแม่วัยไหน ข้อมูลความรู้มันสำคัญ ต้องหาอ่านเยอะๆค่ะ

VIP Member

6 เดือนขึ้นไปค่ะ แต่อยู่ที่ดุลพินิจของหมอด้วยค่ะ ถ้าน้องพัฒนาการดี นั่งได้แล้ว หมอก็อาจจะให้ทานได้เร็วกว่านั้นค่ะ บ้านนี้หมอให้ลองป้อนตอน 4 เดือนค่ะ

ขึ้นอยู่กับการประเมินของคุณหมอค่ะ แต่เบสิค 6 เดือนขึ้นไป งดซีลีแลค ไร้ประโยชน์ งดกล้วย เพราะย่อยยาก ในสมุดสีชมพูแม่ลองเปิดอ่านด้านหลังนะคะ

6 เดือนค่ะแม่ เริ่มข้าวอาหาร 5 หมู่ได้เลย บดปั่นละเอียด ตามในเล่มชมพูค่ะ ไม่ควรป้อนซิลิแลคเพราะไม่มีประโยชน์ค่ะ ทำให้น้องติดหวานได้

6 เดือนค่ะ แต่ถ้าไปหาหมอ หมออาจจะดูตามพัฒนาการน้องอาจจะให้เริ่มป้อนข้าวตุ๋นผสมนมแม่ได้วันละช้อนชาสัก5 เดือนกว่าๆ ค่ะ

คุณแม่มือใหม่ ลองศึกษาได้จากสมุดฝากครรภ์สีชมพูได้เลยนะคะ มีอายุ มีอาหารแนะนำ ปริมาณที่ถูกต้องด้วยค่ะ 🥰🥰

6 เดือนขึ้นไปนะคะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการประเมินของหมอด้วยลองปรึกษาหมอก็ได้ค่ะ

บ้านเราให้ลูกทานตอน 6 เดือนค่ะ เริ่มจากเมนูง่ายๆ บดให้ละเอียดผสมนมแม่ค่ะ

Super Mum

ปกติแล้ว 6 เดือนขึ้นไปค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการประเมินของหมอด้วยค่ะ

6 เดือนขึ้นไปคะ ของแม่ให้ทานซีลิแลค จนเค้าสามารถทานข้าวได้เลยคะ

แบบไหนหรอค่ะ พอดีเป็นมือใหม่