3 Các câu trả lời

Super Mum

คุณแม่พิมพ์ในช่องค้นหาของแอพนะคะ น้ำหนัก ทารกในครรภ์ จะมีเกณฑ์น้ำหนักต่างๆของน้องในแต่ละช่วงวัยค่ะ แนะนำคุณแม่อย่ากังวลกับน้ำหนักของน้องมากเกินไป ผลอัลตร้าซาวด์เป็นแค่การประมาณการคร่าวๆ ไม่ได้มีน้ำหนักตามนั้นจริงๆ อาจจะ+/- 100กรัม จากผลซาวด์ ถ้าคุณหมอไม่ได้ว่าอะไรอย่ากังวลค่ะ ถ้าน้องเล็กไปแต่แข็งแรงก็ไม่มีอะไรน่ากังวลค่ะ เดี๋ยวพออายุครรภ์เริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆน้องจะน้ำหนักขึ้นเร็วมากค่ะ

ไม่น้อยค่ะแม่บ้านนี้24wเมื่อวานหมอนัดน้องหนัก 610 คุณหมอบอกตามเกณฑ์ค่ะ

น้ำหนักเยอะเลยค่ะ คุณหมอทักมั้ยว่าเยอะไป อาจจะต้องเช็คเบาหวานมั้ยค่ะ

คุณหมอนัดกลืนน้ำตาลเดือนหน้าค่ะ