113 Các câu trả lời

TapFluencer

บ้านนี้เห่อ เตรียมครบ เตียง คาร์ซีท เป้อุ้ม เครื่องปั้ม 2 ตัว เครื่องอบฆ่าเชื้อ เสื้อผ้า ของใช้ทุกอย่างงง หมดไป 90,000 เดินห้างทีไรต้องแวะไปแผนกเด็กค่ะ น้องคลอดต้นมิถุนานี้แล้วค่ะ อิแม่ตื่นเต้นค่ะ

บ้านนี้เเค่3000ปลายๆค่ะ ทยอยซื้อพวกเสื้อผ้าพวกของเล็กๆ ที่เหลือก็ซื้อในติ้กต้อกช้อปทีเดียวได้ส่วนลดค่าส่งฟรี ได้ครบ เซทอาบน้ำ เซทซักล้าง เซทยา เซททำความสะอาด เซทที่นอน เซทเครื่องที่ปั้มนมครบ

VIP Member

ทยอยซื้อค่ะ เอาของที่จำเป็นต้องใช้ช่วงแรกก่อนค่ะ พอตลอดค่อยซื้อเพิ่มค่ะ ถ้าซื้อทีเดียวยังไงก็ไม่ครบค่ะ ขาดนั้นขาดนี้ตลอด

ค่ะ แต่ถ้าไปไหนซื้อไว้ก็ดีค่ะ

ขึ้นอยู่กับของที่จะซื้อ และราคาค่ะ บ้านนี้คร่าว ๆ ก็ปริ่ม ๆ แสน เพราะคำนวณความคุ้มค่าก็ตัดสินใจซื้อเผื่อมีลูกอีกคนไปเลย ทั้งคาร์ซีท ทั้งรถเข็นเด็ก เสื้อผ้าก็ซื้อเพลินไว้เผื่อจนถึง 6 เดือน

เอาเท่าที่ไหวนะแม่ ค่อยๆทะยอยซื้อ จะได้ไม่ลำบาก บ้านนี้ทะยอยซื้อตั้งแต่ 28 weeks จนตอนนี้ครบแล้วค่ะ 35 weeks รวมๆจ่ายไป 40k ค่ะ รวมของชิ้นโตแล้วอย่างคาร์ซีท เปล ที่นอน รถเข็น เครื่องอบขวดนมค่ะ

เอาเป็นว่าซื้ออันที่จำเป็นก่อนแล้วกันค่ะ อย่างเช่น เสื้อผ้า ถุงมือ ถุงเท้า หมวก ผ้าห่อตัว ทิชชู่เปียก สบู่เหลวอาบน้ำ ผ้าอ้อม เพมเพอร์ส อย่างอื่นค่อยซื้อตอนน้องออกมาแล้วก็ได้ค่ะ

ท้องแรกเราหมด10,000+ค่ะ พอท้อง2หมด 6,000ไม่เกินนี้ค่ะ ทยอยซื้อแล้วจดดูค่ะว่าเกินงบที่ตั้งหรือเปล่า ท้องแรกเราไม่ได้ตั้งงบหมดบานเลย ท้อง2ก็เอาของพี่มาใช้ซื้อแค่จำเป็นหมดน้อยหน่อยค่ะ

ซื้อตามกำลังค่ะของใช้ก็เอาที่จำเป็นจริงเพราะกำลังทรัพย์ของแต่ละคนไม่เหมือนกันทยอยซื้อไปเล็กๆน้อยๆเพราะสมัยนี้น้องโตเร็วด้วย ตอนนี้แม่8เดือนพึ่งทยอยซื้เหมือนกันค่ะ☺️☺️

บ้านนี้หมดแค่2000ค่ะเพราะของที่น้องจำเป็นจริงจะมีแค่ ผ้าห่อตัว ผ้าออ้ม ถุงมือถุงเท้า ที่นอน แพมเพิส สบู่เหลว สำลี เช็คชู่เปียก/แห้ง มหาหิงค์ เสื้อผูกหน้า บ้านนร้ซื้อแค่นี้ค่ะ

การซื้อของคือตามงบเลยค่า แต่ล่ะบ้านไม่เท่ากัน บางคนซื้อถูก บางคนซื้อเกรดดีของแพง แล้วแต่บ้านเลยค่า แต่บ้านนี้ซื้อครบ ประมาณ 100,000 + คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะเอาที่เราสะดวกค่ะ😊

Câu hỏi liên quan