ตั้งครรภ์น้ำหนักไม่ขึ้น

สวัสดีค่ะเราตั้งครรภ์มาได้ตอนนี้เจ็ดเดือนแล้วค่ะท้องที่สองก่อนท้องน้ำหนัก 69 ค่ะหลังจากนั้นน้ำหนักก็ขึ้นมาเป็น 70 แล้วก็ขึ้นมาแค่โลเดียวตลอดเลยค่ะถ้ากินเยอะหน่อยก็จะขึ้นมาเป็น 71 แต่พอเช้าตื่นมาน้ำหนักก็จะอยู่ที่ 70.35 หรือมากกว่านั้นแค่นิดหน่อยค่ะ แต่ไปหาหมอคุณหมอก้อไม่เคยถามเรื่องน้ำหนักเลยอาจจะเป็นเพราะท้องที่สองหรือป่าว แต่น้ำหนักน้องอยุ่ที่ 1200 คะ อยากทราบว่าแบบนี้ปกติมั๊ยคะ

9 Các câu trả lời

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ไม่ต้องกังวลค่ะ เวลาซาวด์ถ้าน้ำหนักน้องน้อยกว่าเกณฑ์คุณหมอจะบอกค่ะ ถ้าคุณหมอไม่บอกแปลว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ค่ะ

เหมือนกันเลยคะตอนนี้แม่8เดือนแล้วน้ำหนักลดลงไม่ขึ้นขึ้นมาแล้วก็ลดแอบกังวลเหมือนกันว่าลูกจะตัวเล็กไปไหม

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ 8 เดือนกว่าแล้วนน.แม่เสมอตัวเท่าตอนก่อนท้อง บางวันขึ้นมาสักโล แต่นน.ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ถ้าลูกน้อยน้ำหนักปกติตามเกณฑ์ ก็ปกติค่ะแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ แต่ นน.ลูกดี เกินเกณฑ์ไปแล้วค่ะ

Super Mom

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะเเม่

ปกติคะ

Post reply image
9mo trước

นน.แม่ ไม่ได้การันตี นน.ลูกคะ ส่วนตัวนะ ท้องนี้แม่ลดไป15โล ท้องอแกตอน8เดือนกว่าๆ นน.ขึ้นแค่ 3โล แต่น้องในท้องตามเกณปกติทุกอย่าง

ปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan