8 Các câu trả lời

ลองไปหาหมอเด็กเพื่อทดสอบพัฒนาการ จาก รพ. อื่นดีไหมคะ หมอเจาน่าจะมีคำแนะนำหรือการดูแลได้มากและเร็วกว่านี้ เด็กมีพัฒนาการตามวัยที่เปลี่ยนไปทุกวัน สำหรับเรา วันเดียวก็ช้าไปค่ะ ไม่ต้องรอถึงนัดหรอก เดี๋ยวสายเกินแก้ไข

เห็นด้วยค่ะ

อย่าลืมถามหมอเรื่องคอเอียงในเด็กด้วยนะคะเพราะน้องอายุแล้วเอียงแบบนี้อาจนะเป็นโรคคอเอียงแล้ว ผ่าตัดได้ค่ะ

หาไปพบนักกิจกรรมบำบัดค่ะ เขาจะประเมินเรื่องกล้ามเนื้อมัดใหญ่มัดเล็กได้ละเอียด และแนะนำได้ดีกว่าค่ะ

ให้น้องเล่นโทรศัพท์รึป่าวคะ? ถ้าใช่อาจจะมีส่วนที่ทำให้พัฒนาการของน้องช้าควรรีบพบแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ

อาจจะต้องลองเปลี่ยนโรงพยาบาลดูค่ะแม่ อาการที่แม่กล่าวมาคิดว่าน้องน่าจะมีอะไรที่ผิดปกติค่ะ

Super Mum

แนะนำเปลี่ยนหมอดีกว่านะคะ

Super Mum

เปลี่ยนหมอเลยค่ะแม่

สู้ๆนะค่ะคุณแม่