น้อง2เดือน10วัน อึยากมาก3-4วันแล้วน้องไม่ยอมอึเลย

ยายให้น้องทานซีรีแล็ค แล้วน้องเริ่มถ่ายยาก2-3วันถึที แม่ๆบ้านไหนเจอปัญหาแบบนี้ไหมค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

น้อง2เดือน10วัน อึยากมาก3-4วันแล้วน้องไม่ยอมอึเลย
55 Các câu trả lời

6เดือนค่อยให้กินนะคะแม่ ยายไม่เชื่อแม่ๆอย่างเราสักเท่าไหร่กันหรอกคะ เค้าเคยเลี้ยงมาแบบนี้ พูดยากคะ

Thành viên VIP

ถ้าแม่มีน้ำนม แม่กินพวกลูกพรุน ผักผลไม้ที่มีใยอาหาร แล้วให้น้องกินนมแม่รัวๆค่ะ ... เอาใจช่วยค่ะ

น้องยังเล็กอยู่กินไม่ได้นะคะ ให้กินแต่นมอย่างเดียว น้ำก็ไม่ได้จร้าา ยังไม่ถึง6เดือน

งงค่ะ ลูก2เดือนให้กินซีรีแล็ค สมุดสีชมพูไม่ต้องเอาไปเก็บนะคะ เอามาเปิดอ่านจ้า

น้องยังเล็กอยู่เลย ยังทานใด้แต่นมแม่นะคะ. อย่าเพิ่งรีบให้ทานอย่างอื่นเลยน๊าา

ทำไมถึงให้น้องกินคะ 2 เดือนนี่ยังต้องกินนมอย่างเดียวนะคะ น้ำเปล่าก็ห้ามนะคะ

ทำไมให้น้องกินไวจังค่ะ น้องเพิ่ง 2เดือนเองควรกินแต่นมอย่างเดียวนะค่ะ

สองเดือนยังไม่เหมาะทานอาหารนะคะแม่ ต้องหกเดือนนะคะ. มันอันตรายคะ

ทำไมให้น้องกินซีรีแลคเร็วจัง น่าจะให้น้อง6เดือนก่อนค่อยให้กินนะ

2 เดือนใครเขาให้กินซีรีแลคคะ ไปหาหมอค่ะไปตรวจว่าลำไส้ทะลุแล้วยัง

4y trước

คุณแม่อย่าพึ่งให้ลูกทานค่ะ อันตรายมาก ต้องให้ดื่มนมค่ะ 6 เดือนขึ้นไปถึงทานได้ ดูแลลูกดีๆค่ะอย่าไปฟังคนแก่มาก เป็นห่วงเด็กค่ะ