ฉีดวัคซีน Covid-19

มีเเม่ๆบ้านไหนรับวัคซีนครบทั้งสองเข็มเเล้วบ้างคะ? เเล้วมีอาการหลังฉีดแบบไหนกันบ้างคะ? คือตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 33w+4d เเล้วค่ะ กำหนดคลอดก็คือ 16 ธันวาคม เเล้ววันที่ 10 พฤศจิกายนนี้ก็ต้องไปฉีดวัคซีนเข็มที่ 2 ซึ่งเป็นสูตรไขว้ ชิโนเเวค+เเอสตร้า เป็นท้องเเรกด้วย โดยส่วนตัวตอนนี้กังวลมากค่ะ เพราะพึ่งดูข่าวที่คนท้องใกล้คลอดไปฉีดวัคซีนเข็มที่2 เเล้วเสียชีวิตทั้งเเม่เเละลูก เลยอยากถามว่าเเม่ๆบ้านไหนฉีดเเล้วมีผลข้างเคียงอะไรบ้าง เเล้วตอนฉีดอายุครรภ์กี่สัปดาห์ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกค่ะ #ฉีดวัคซีคโควิด #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 Các câu trả lời

Super Mum

บ้านนี้ฉีดครบ 2 เข็มแล้วค่ะ ฉีดของซิโนฟาร์มทั้ง 2 เข็มเลยค่ะ เข็มแรกฉีดตอน 33+3 ค่ะ เข็มสองฉีดตอน 36+3 ค่ะ น้องดิ้นปกติดีค่ะ มีปวดแขนนิดหน่อยค่ะ 

ที่หวั่นใจก็เพราะเป็นสูตรไขว้นี่เเหละค่ะเเม่