5 Các câu trả lời

เป็นปกติค่ะแม่ เชิงกรานมันขยายเพื่อเตรียมความพร้อมในการคลอดเด็กค่ะ สัญญาณเตือนใกล้คลอดคือมีน้ำเดินหรือมูกเลือดค่ะแม่

ตอนนี้รอลุ้นมากเลยคะอยากแตกแล้ว😁ขอบคุณนะคะ

เราเป็นแบบนั้นประมาณ3-4วัน พออีกวันนึงเราปวดท้องคลอดเลยค่ะ แต่ของเราท้องที่สองนะค่ะ

ขอบเราไม่มีเลยค่ะปวดถี่ประมาณชั่วโมงหน่อยไปหาหมอ หมอบอกปากมดลูกเปิด8ซนแล้วค่ะ

บ้านนี้ปวดจิมิมากค่ะ แถบเดินไม่ไหว 37w

บางทีก็ปวดหน่วงไปหมดเหมือนกันเลยกว่าจะลุกกว่าจะเดินได้ สู้ๆนะค่ะแม่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่