14 Các câu trả lời

บ้านนี้36วีค น้ำหนักขึ้นมาแค่11โลเอง แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์2600 ทุกวันนี้คล่องตัวมากค่ะ ไม่ค่อยมีอาการอะไร แทบไม่รู้สึกว่าเป็นคนท้องด้วยซ้ำ ให้วิ่งยังได้😂

33 W วันนี้พอดีเลยจ้าปวดจี๊ดๆสะโพกขวาปวดขาด้วยตอนนอนจะพลิกตัวก็ปวดไปหมดอึดอักมากค่ะสู้ๆเดี๋ยวก็ได้เห็นหน้าแล้วค่ะแม่

บ้านนี้34+3วีคค้ะปวดมากเหมือนกันปวดขาปวดเอวแต่ปวดเฉพาะข้างซ้ายค้ะจะเดินจะลุกขึ้นแต่ละทีทรมานมากค้ะ

28วีคค่ะน้ำหนักขึ้นมา15โลปวดหลังปวดก้นมากค่ะบางวันก็ปวดขาทั้ง2ข้างเลยค่ะ

แม่ต้องคุมอาหาร พยายามออกกำลังกายเบาๆ. ดื่มน้ำเยอะๆ เน้นกินผักเยอะๆๆค่ะ

บ้านนี้เวลาปวดมากๆจะให้แฟนนวดให้เบาๆค่ะ แต่แม่คุมอาหารหน่อยนะคะ

เรา31weekน้ำหนักขึ้น20เหมือนกันเลยค่ะ หมอให้ลดแป้งลดของหวานอยู่ค่ะ

VIP Member

เดินบ่อยๆค่ะแม่ บริหารอุ้งเชิงกรานไปในตัวจะได้คลอดง่ายๆค่ะ

ขาแบกรับน้ำหนักเยอะ​ พยายามเดินน้อยๆ​ อย่านั้งห้อยขาคะ

Super Mum

อย่าเดินหรือยืนนานๆค่ะ แนะนำว่าคุมอาหารหน่อยก็ดีนะคะ