6 Các câu trả lời

ถ้าน้องกินนมได้ปกติ ท้องไม่อืดก็ปกติค่ะ บ้านนี้เคยนานสุด 8 วัน วันที่ 9 สวนก้นน้องค่ะ สงสารลูก ไม่ถ่ายมาหลายวัน

ปกติค่ะ นมแม่ไม่มีกากอาหาร น้อยเลยไม่ถ่าย

Super Mum

ถ้าน้องไม่งอแงก็ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่าย

ปกติค่ะ ไม่อึได้นานสุดตอนนี้สถิติคือ21วัน

21​ วัน​ ผมว่าไม่น่าจะใช่เรื่องปกตินะครับ ผมเคยคุยกับคุณหมอ​ ท่านแนะนำว่าไม่ควรเกิน​ 1​ -​ 2 สัปดาห์​ ถ้าระยะนี้ยังถือว่าปกติ​ แต่ไม่มั่นใจสามารถสอบถามคุณหมอเพิ่มเติมได้ครับ​ ลูกบ้านนี้ไม่ถ่าย​ 3-4 วันก็มีอาการหงุดหงิด​ อารมณ์​ไม่ดี​ ไม่ค่อยให้ความร่วมมือในกกิจกรรมแล้ว

บ้านนี้นานสุด11วันจ้า ลุ้นทุกวัน 🤣

Super Mum

ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่ายค่ะ