3 Các câu trả lời

ข้อมูลจากคุณหมอที่ศิริราช อาการตอด เริ่มประมาณ 15-16 สัปดาห์ขึ้นไป ถ้ารู้สึกไวกว่านั้น ไม่แปลก แต่ยังไม่ใช่ลูกตอดค่ะ มาจากมดลูกกำลังขยายตัว ((*จริงๆน้องดิ้นแล้ว แต่ยังเล็กมาก แม่ยังไม่สามารถรู้สึกได้จ้า*)) บ้านนี้เริ่มตอน 16 วีคจ้า ความรู้สึกแบบ.. บลึ้บๆ บลึ้บๆ 55555 ตอนนี้ 25 วีคแล้ว ยิ่งชัดเจนเลยค่ะ สังเกตการดิ้นจากหน้าท้องแม่ได้เลยจ้า ผิวหน้าท้องจะกระตุกให้เห็นเลย *คนส่วนมากรู้สึกกันหลัง 18 วีคจ้า **แต่ถ้าแม่หน้าท้องบาง จะรู้สึกได้ไวค่ะ ***ในทางกลับกัน ถ้าแม่หน้าท้องหนา ก็จะรู้สึกได้ช้าหน่อยจ้า อาจจะหลัง 20 วีคขึ้นไปจ๊ะ

เรา18วีด ก็ยังไม่รู้สึก เริ่มกังวล จับพุงทุกวันเลยคะ ไปหาคุณหมอตอน16วีค แพทยบอกอาจรู้สึกลูกดิ้นช่วง 5เดือนน่าค่า ท้องแรกน่ะคะ

ท้องแรกคะ ถ้าสังเกตดูดีๆน้อง ตอดๆ ช่วง 15วิค บ้านนี้รู้สึกดิ้นจิงงๆ20วิคคะ

Câu hỏi liên quan