5 Các câu trả lời

ของเราส่วนตัวตอนซาวนด์4สัปดาห์ยังไม่เจออะไรเลยค่ะ (รู้เพราะตั้งใจทำนับวันถูกจำวันได้และตรวจเร็วพอตรวจเช้าขึ้น2ขีดปุ๊บตกเย็นมีเลือดออกเพราะยกของหนักเลยไปหาหมอค่ะ) แต่มาเจอถุงตั้งครรภ์แบบในรูปช่วง6สัปดาห์ แต่ถุงตั้งครรภ์ก็อาจจะเจอได้ช่วง4-6สัปดาห์ค่ะแม่ ไปหาหมออีกทีก็เจอตัวน้องแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

ดูแลตัวเองดีๆค่ะ ท้องแรกเราแพ้ยันคลอด แพ้กลิ่นน้ำยาถูพื้น ผงซักฟอกน้ำยาล้างจาน ง่วงทั้งวันทั้งคืนค่ะ ถ้าไม่ไหวหาหมอขอยาแก้แพ้ท้องด้วยค่ะ

แพ้ท้องน้ำขิงอุ่นๆช่วยได้..กินอาหารกินทีละน้อยๆแต่กินบ่อยๆ..แครกเกอร์เวลาท้องว่าง..อมบ้วย..กินผลไม่เปรี้ยวๆช่วยได้ค่ะ..ถ้าไม่ไหวหาหมอขอยาแก้แพ้แก้เวียนหัวเดี๋ยวหมอก็จัดให้..เราลูก2 แพ้หนักมากทั้ง2ท้อง.คนโตหสยแพ้ตอน5เดือนคนเล็กหายแพ้ตอน4เดือน..ตอนนี้คลอดคนเล็ก2เดือนแล้ว

4สัปดาห์เหมือนกันจ้า ยังเป็นก้อนเลือดอยู่จ้า

ของเรา3สัปดาห์ ยังเป็นก้อนอยู่เลยค่ะ

1เดือนกำลังเป็นก้อนเลือด

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

บ้านนี้เวียนหัวไม่ไหวแล้วค้าบ😂🤮 กินอะไรออกหมดเลย