76 Các câu trả lời

VIP Member

ท้อง2 กำหนด16 ธ.ค ลูกชายเหมือนกันจ้า บ้านนี้เตรียมแต่เสื้อผ้าอย่างอื่นค่อยซื้อตามมาทีหลังเพราะคิดไม่ออกว่าจะเตรียมอะไรดี คนพี่ผู้หญิง 3.11 ขวบ ของใช้เด็กอ่อนบริจาคให้คนอื่นหมดแล้วเท่ากับต้องเริ่มใหม่หมดเลยค่ะ😅😅😅

เหมือนกันคะ..พี่สาวจะ5ขวบแล้วไม่มีอะไรเหลือเลยคะ..เริ่มซื้อใหม่หมดเหมือนกันจร้า😊

บ้านนี้ผ่าคลอด 20ธันวาค่ะ ท้อง2เหมือนกัน เริ่มซื้อของบ้างแล้ว แต่ยังไม่ซักค่ะ ตื่นเต้นเหมือนกันรอเจอหน้าทุกวัน บ้านนี้ได้หญิงคะ 2สาวเลย

กำหนดคลอด 25 ธันวา (ลูกสาวคนแรก แต่ท้องที่4ค่ะ) คลอดธรรมชาติจ้า☺️ #กำลังทยอยเตรียมของอยู่ค่ะแม่เจอถูกใจถึงจะซื้อยังไม่ครบเลยจ้า 😂

บ้านนี้มีแมนแค่คนโตค่า คนสองคนสาม แม่จ๊ะ แม่จ๋าทั้งวันเหมือนกันค่า🤣

ลูกชายค่ะ ของพึ่งซื้อยังไม่ซักเตรียมไว้เลย กำหนดคลอด 4 ธ.ค. ลูกพร้อมแล้วค่ะจนหมอบอกว่าอย่าพึ่งคลอดก่อนกำหนดค่ะ

16 ธันวาคม ค่ะ ตั้งใจอยากคลอดธรรมชาติ แต่ต้องดูอีกที เป็นลูกครึ่งกลัวน้องตัวใหญ่ เพราะคุณแม่เป็นคนตัวเล็ก 😆

เราตั้งใจผ่าคลอดเลยคะ..ตัวใหญ่แน่นอน555..

VIP Member

ได้ลูกสาว กำหนดคลอด 13 ธันวาค่ะ แต่หมอนัดผ่า 29 พ.ย เพราะแม่มีภาวะรกเกาะต่ำ ของเตรียมไว้ครบแล้ว เตรียมหิ้วเลย

ยินดีด้วยคะ..ขอให้ปลอดภัยแข็งแรงทั้งแม่และน้องนะจ๊ะ😊

VIP Member

บ้านนี้ได้ลูกชายเหมือนกันค่ะ ท้องสามแล้ว กำหนดคลอด 25 ธันวานี้ เตรียมของแล้วแต่ยังไม่ครบ ซื้อเรื่อยๆจ้า

6ธันวาคม​ไปซาวด์​หมอบอกได้ชายค่ะ ตอนนี้​เตรียม​ของพร้อมไปเบ่งคลอดแล้วค่ะ ท้อง2ตื่นเต้น​เหมือนเดิม​

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ สู้นะคะ. นี่ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติไม่รู้จะมาตอนไหนค่ะ

จร้า..แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกเหมือนกันนะคะ😊

ลูกชาย กำหนดคลอด 7 ม. ค 64 แต่จะผ่าคลอด 23 ธ. ค 63 ไม่รุ้ว่าเร้วไปมั้ย รุ้สึกกังวลนิดนึง

😊ขอให้ปลอดภัยแข็งแรงทั้งแม่ทั้งน้องนะ