24 Các câu trả lời

ที่ทราบมาจากคลินิคพ่อแม่ ที่โรงงาลแนะนำ เขาให้1-6เดือนแรก กินแต่น้ำแม่ น้ำยังไม่อยากให้กิน หลังจาก6เดือน ถึงกินได้

VIP Member

ไปอ่านสมุดสีชมพูก่อนค่ะ แม่เคยเห็นข่าวไหมให้กล้วยหรือข้าวก่อนเด็กอายุ6เดือนได้ตัดลำไส้ทิ้ง

เราให้ลูกกินตอน4เดือน ทั้ง2คน แต่เป็นข้าวบดผสมฟักทองราดด้วยนมแม่ ป้อนวันละ1ครั้ง วันละ 3ออนซ์

เด็ก6เดือนแรก ให้กินแค่นมเท่านั้นนะคะ กินอย่างอื่นมีความเสี่ยงลูกจะลำไส้เน่าได้นะคะ

VIP Member

หลัง6เดือนคะแม่ เราท้องแรกเหมือนกัน แต่ศึกษาวิธีเลี้ยงลูกตั้งแต่ไม่ท้องเลยจ้า

กินตั้งแต่สามเดือนคงเป็นเหมือนตายายเลี้ยงแบบสมัยก่อน

นมแม่หรือนมผงยาวไปจนถึง6เดือนเลยค่ะ..ไม่ต้องรีบป้อนค่ะ

ระวังสำไส้อักเสบนะคะ 6เดือนแรกนมอย่างเดียวค่ะ

Super Mum

ให้น้องกินข้าวหลัง 6 เดือนจะดีกว่านะคะ

ปกติต้องเริ่มกินหลัง6เดือนจ้า