3 Các câu trả lời

ถ้าลูกตามเกณฑ์ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ท้องสองขึ้นทั้งหมด5โลเอง จาก55 ขึ้นมา60 ลูกออกมา3100กรัม ท้องนี้6เดือนขึ้นมา3โล ลูกโตนำหน้าอายุครรภ์ไปแล้ว ถ้าลูกน้ำหนักน้อยค่อยเพิ่มค่ะ จะได้ไม่ลงแม่มาก อย่าไปยืดกับน้ำหนักแม่ค่ะ ถ้าหมอไม่ได้แจ้งอะไร

บ้านนี้24วีคแล้วน้ำหนักขึ้นแค่2โลเองค่ะแต่หมอบอกน้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะไม่ต้องกังวลหรอกค่ะแม่น้ำหนักจะน้อยหรือมากขอให้ลูกแข็งแรงก็พอ

ได้อัลตราซาวด์ดูยังคะว่าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีไหมถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักคุณแม่ค่ะ อาจจะลงน้องหมด