ตั้งครรภ์ 32 สัปดาห์ หมอให้กินน้ำตาล 50 แล้วตรวจแบบไม่ต้องอดอาหาร ผลตรวจ 177 H แต่ปกติไม่เกิน 140 พรุ่งนี้ต้องไปกินน้ำตาลอีก แต่ต้องอดอาหารไป เจาะเลือดอีก 4 ครั้ง มีใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ

37 Các câu trả lời

31 w.เจาะ เกินเหมือน แต่นัดอีก 1 เดือนเจาะ 3เข็มค่ะ ผ่าน ช่วง 1 เดือนงดข้าวน้อยลง งดของหวาน

เราค่ะตรวจไปตอน30w พอตรวจรอบสองผลปกติค่ะน้ำตาลไม่สูง สู้ๆนะคะอดทนหน่อยเพื่อลูกน้อย

ต้องไปกินน้ำตาล 100 กรัมรอบนี้จะรู้แล้วว่าเบาหวานแน่หรือไม่ ขอให้ผลออกมาผ่านนะคะ

เราค่ะพึ่งตรวจเมื่อวาน 196 ยังไม่รู้หมอจะว่ายังงัยเคยค่ะ คงต้องตรวจซ้ำแบบคุณแม่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-25347)

เป็นเหมือนกันค่าผลออกมา170 เลยขอนัดหมอสิ้นเดือนไปตรวจใหม่ค่ะ

เป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ตอนนี้ต้องฉีดอินซูลิน เช้า-ทุกวันค่ะ

6y trước

หมอบอกว่าไม่อันตรายค่ะ

กินไป1ครั้ง143ตอนนี้น้องน้ำหนักเกินโดนสั่งงดหวานแล้วจร้า

ลดของหวานจ้าจะได้ไม่ต้องเสี่ยงเป้นเบาหวานตอนตั้งท้อง

นี้กินครั้งเดียวค่ะผลตรวจไม่มีน้ำตาลในเลือดค่ะ

Câu hỏi liên quan