4 Các câu trả lời

เราก็มีแพลนจะไปต้นเดือนมกราปีหน้าค่ะ ช่วงนั้นน่าจะ 18 week ถามคุณหมอเหมือนกันคุณหมอบอกว่าใกล้ๆจะไปแล้วมาเช็คอีกรอบก่อนจะได้รู้ว่าไปได้มั้ย แต่ที่กังวลคือการนอนค่ะ นอนเต้นท์มันจะลำบาก ห้องน้ำด้วย อย่างอืนไม่กลัวเลย ที่สำคัญสามีคงเหนื่อยกว่าเดิมแน่ถ้าเราไปเพราะปกติช่วยกันกางเต้นท์ แต่ถ้าไปตอนท้องคงช่วยอะไรไม่ได้เลย5555 เลยคิดหนักเหมือนกันค่ะ

แม่ระวังยุงด้วยนะคะ บ้านนี้กลัวไวรัสซิก้า โรคจากยุงลายมากๆเลย ค่ะ

บ้านนี้11w เพิ่งกลับมาจากแคมปิ้งที่เขาใหญ่ค่ะ คนท้องไม่ได้บอบบางขนาดนั้นหรอกค่ะ บ้านนี้แม่เตรียมของเองทุกอย่างสั่งของควบคุมการแคมปิ้งเอง สามีมีหน้าที่ยกของกับข้บรถ และช่วยเรากางเต็นท์ และมีแพลนจะกลางที่ต่อๆไปอีกค่ะ ถ้าเดินป่าได้แม่ก็อยากจะเดิน555 ช่วงนี้พักก่อนแค่แคมปิ้งอย่างเดียวก็กินพลังคนท้องมากเลย

ไม่ค่อยมีนะคะ แต่ก็พอมีเสียอย่างเดียวปิ้งย่างไม่ได้แล้ว แล้วก็กวางลิงเม่นซนมากๆ

สำหรับเรานะ เป็นคนท้อง ไม่ได้เป็นคนป่วย ไปเที่ยวให้สบายใจค่ะ พักผ่อน ถ้ามีห้องน้ำโอเคๆ เราก็ไม่ติด เที่ยวหมด

ท้องแรกเลยกังวลทุกอย่างเลยค่ะ คงจะไปเที่ยวแล้วหาทางป้องกันยุงลาย ขอบคุณมากค่ะแม่

Super Mum

ถ้าจำเป็นต้องไป พกโลชั่นกันยุงไปด้วยค่ะ คนท้องทาได้

ขอบคุณค่ะแม่