2 Các câu trả lời

TapFluencer

ของเราครั้งแรก 28 ครั้งสอง 26 🥹 จางมากอยู่แล้ว จางลงอีก หมอบอกเป็นปกติของคนท้อง น้ำเลือดจะเยอะกว่าเม็ดเลือด ทำให้เลือดจางลง ส่วนตัวเราเป็นธาลัสซีเมีย EE อยู่แล้วค่ะ แต่น้องโตตามเกณฑ์ น้ำหนักเกินเกณฑ์ทุกรอบ ถ้าลดเหลือ 25 ค่อยจะได้เข้าเลือดค่ะ ของแม่ยังห่างการเข้าเลือดเยอะเลยค่ะ ส่วนตัวเราบำรุงดีปกติ ลูกไม่เคยพบปัญหาการเจริญเติบโต แต่เลือดแม่ก็ยังจางลงอีกอยู่ดี วิตามินที่หมอให้มากิน จริง ๆ มันเพียงพอแล้วค่ะสำหรับความต้องการ มันเยอะด้วยซ้ำ ถ้าจางเพราะขาดธาตุเหล็ก หมอจะบอกเองค่ะ ถ้าไม่สบายใจ แม่จะเสริมอีกก็ได้ค่ะ แต่ถ้าจางเพราะจางเพราะธาลัสซีเมีย ต้องเสริมโฟลิกค่ะ

ยาที่คุณหมอให้มาคุณภาพมันก็สูงอยู่นะถือว่าเพียงพอต่อการบำรุง ของเราตอนแรกดื้อไม่ยอมกินยาแถมไม่กินตับหรืออะไรที่บำรุงเลือดเลยพอกลับมากินสม่ำเสมอมันก็ดีขึ้นเป็นปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan