8 Các câu trả lời

บ้านนี้3เดือน10วันหนัก6โล4ให้กินจนกว่าจะอิ่มค่ะถ้าเป็นช่วงกลางคืน4-5ออนถ้ากลางวันเขาตื่นเล่นนานบางวันตื่นเล่น7-8ชั่วโมงเลยตอนเช้านับออนไม่ได้เลยแต่ชงครั้งละ3ออนให้ค่ะ ไม่เคยอ้วกไม่เคยแหวะไม่ท้องอืดไม่ร้องงอแงแล้วเเต่เด็กด้วยนะคะ

เล่นมากสุด7-8ชั่วโมงเลยค่ะแบบไม่นอนแต่ไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกวันน้า แล้วนางไปนอนตอนกลางคืนยาวเลย ปกติตื่นเล่นแค่2ชั่วโมงค่ะแล้วนอนต่อ

เราว่าแล้วแต่เด็กนะค่ะ ลูกเรา2เดือน 13 วัน กินแค่ครั้งละ 2 ออน แต่กินบ่อย

น้ำหนักของลูก(คิดเป็นกิโลกรัมX120)หารด้วย30=ประมาณนมเป็นออนซ์ต่อวัน

บ้านนี้3m6d หนัก 7โลกว่า เพิ่งจะปรับให้กินครั้งล่ะ5ออนซ์คะ

TapFluencer

บ้านนี้แรกเกิด3120 น้ำหนักตอนฉีดวัคซีน5820 ให้กินทีละ3-6ค่ะ

บ้านนี้หนัก5.5โลกินครั้งละ4ออนซ์ทุก3ชั่วโมงค่ะ

บ้านนี้3เดือน9วันให้กินครั้งละ3ออนซ์ค่ะ

แรกเกิดกี่โลคะ