36 Các câu trả lời

บ้านนี้​ นน​ ลด​ ตอน3เดือนแรกเพราะแพ้ท้องหนักมาก​ ตั้งแต่​4-9เดือนตอนนี้​ ภายใน6เดือน​ นน​ พุ่งขึ้น18โลแล้วคะ​ หมอว่าน้องตัวใหญ่​ ทางนี้กินทั้งวันคะ​ กินข้าว​3-4มื้อเลยคะ​ เน้นทั้งอาหารที่มีประโยชน์​และอาหารหลากหลาย​ กินทุกอย่าง​ที่อยากจะกิน​ ชาเย็น​ชาเขียว​สลับกัน วันละ1ถุง​ นม3-4กล่อง​ สลับ​ นมวัว​ นมถั่วเหลือง​ นมหมี​ น้ำเต้าหู้​ นน​ พุ่งขึ้นเยอะมาก​ แม่อ้วนและบวมคะ แต่หมอก็ไม่ได้ด่านะ​ เพราะเด็กแข็งแรง​ปกติดี​ แม่ก็ไม่เสี่ยงโรคอะไร​ กินหวานทุกวัน​ แต่​ กลืนน้ำตาล50gkผ่านชลุยเลยคะ แค่เด็กตัวโตไปนิด​ แต่หมอบอกโตดีแล้ว​ ดีกว่าต่ำกว่าเกณฑ์​ แสดงว้าการกินของเรา​ ไม่ได้ส่งผลอะไรต่อลูก​ กินเยอะก็จริง​ แต่กินครบ5หมู่เลย​ และกินของเน้นลงลูก #คนที่4แล้วคะตอนนี้​ 🤰🏻🤰🏻🤰🏻

VIP Member

บ้านนี้พอรู้ว่าท้องตอน 5W ก็งดกินหวานทุกอย่างเลยกลัวเป็นเบาหวาน เพราะน้ำหนักตัวก่อนท้องเกือบ 76kg ทำให้น้ำหนักลดไปเกือบ 3 โลภายใน 1 เดือน ฝากครรภ์ครั้งที่ 2 น้ำหนักเหลือ 73Kg ส่วนตอนนี้ 23W น้ำหนัก 73.5kg กินปกติทุกอย่างเหมือนตอนไม่ท้องเลยค่ะ ไม่ได้บำรุงอะไรมากด้วยค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์เลย และสุดท้ายก็เป็นเบาหวานขณะตั้งคราภ์ โดนคุมอาหารอีก 🥲🥲

ท้องลูกคนแรก(ลูกชาย) ตลอดการตั้งครรภ์เราขึ้นมา20โล แต่ไม่เป็นเบาหวานนะคะ พอคลอด น้ำหนักหายไป10โล น้องหนัก3.3โล ผ่านมา1ปีตอนนี้นน.ค้างอยู่กับเรา3โลค่ะ🤣 ปล.แม่กินเก่งมาก กินทุกอย่าง ยกเว้นข้าว เพราะไตรมาสแรกแพ้หนักมาก พอเข้าไตรมาสที่2ขึ้นเดือนละ3-4โลเลยค่ะ😂

ใช่ค่า ก่อนท้อง45 ก่อนคลอด65 หลังคลอดเลยหนัก55ค่ะ ตอนนี้หนัก49ค่ะ หลังจากกลับบ้าน คือของจริงที่ทำไห้นน.เราลดฮวบเลยค่ะ กว่าจะได้กิน กว่าจะได้นอน แล้วต้องไห้นมลูก อุ้มๆลูกอยู่แล้ววูบก็มีมาแล้วค่ะแม่🥹

บ้านนี้ท้อง 2 ผู้ชายค่ะ 31w5d เมื่อวานไปหาคุณหมอน้ำหนักล่าสุด 1800กรัม เเล้วค่ะ น้ำหนักเราขึ้นมาแค่1โล เรากินน้ำเต้าหู้ นมโปรตีนในเซเว่น จมูกข้าวไรเบอรี่ในตต นมอื่นๆ ไม่ได้กินทุกวันนะคะ วันไหนอยากกินเเบบไหนก็กินตามใจปากเลยค่ะ กินทุกอย่าง โดยเฉพาะทุเรียนค่ะ 😅

ของเราตอนนี้ท้อง 20 สัปดาห์ ได้ลูกสาว 😍 น้ำหนักเเม่ขึ้นมา 4 โล น้ำหนักลูก 450 กรัมค่ะ เเม่ไม่ค่อยกินเก่งเท่าไหร่ ไม่กินจุกจิกระหว่างวันด้วยค่ะ เเต่ทุกครั้งที่ทาน จะเน้นในเรื่องของอาหารมากกว่าค่ะ

คุณเเม่ลองทานพวกผลไม้ที่ช่วยให้ขับถ่ายง่ายขึ้นดูนะคะ ทางนี้ถ้ามื้อไหนหลุดทานคาร์บเยอะ จะไม่ถ่ายเช่นกันค่ะ ต้องเพิ่งส้ม กับมะละกอค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกนน.47 ขึ้นมา57 คลอดลูกนน.3100g.ลงมา7โล ค้าง3โล เหลือ50 ขึ้นมาต่อเป็น53 ท้อง2นน. 53 ขึ้นมา68 คลอดลูก3310g.ค้างเหลือ61 ค้างไป2ปี ลงมา57 ตอนนี้ท้อง3 นน.57 ตอนนี้35w.นน.68 หมอซาวด์นน.ทารก2096g.แล้ว กำหนด4ส.คอีก

ใกล้แล้วว สู้ๆค่ะแม่ 🫶🏻🫶🏻

บ้านนี้คนแรก ก่อนท้อง45 วันออก85 ขึ้นมา40โล พอ ออก นน เหลือ71 แล้วเด้งขึ้นมา85เท่าเดิมคะ จน7ปีกว่า พอท้องคนที่2 จาก85ตอนนี้8เดือนกว่า 98โลแล้ว🤣🤣 แต่ไม่เป็นเบาหวานนะค่ะ ทั้ง2ท้อง

บ้านนี้ 38+6 ยังไม่ปวดท้องคลอดเลยค่ะ มีวิธีแนะนำเร่งคลอดเองบอกต่อกันไหมคะ อยากคลอดเองมากกลัวโดนผ่า มีแม่ๆบ้านไหนคลอดเอง 40 วีคขึ้นไปไหมคะ ลูกมีภาวะแทรกซ้อนไหมคะ

บ้านนี้แม่นนก่อนท้อง38ตอนนี้5เดือน20วีค 46 นนน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ ไม่น่าจะเป็นอะไรถ้าไม่เสี่ยงน้ำตาล

เค้า 7 เดือน ขึ้นไป 12 โล ท้องสองค่ะ แต่หลังนั้นไม่ขึ้นเพิ่มเลยค่ะ ตอนนี้ลูก 37 วีค น้ำหนัก 3,100 กรัมค่ะ