14 Các câu trả lời

9wk ขนาดตัวน้องประมาน 2.3cm เองค่ะ น่าจะเพราะอาการอาหารไม่ค่อยย่อยของคุณแม่มากกว่าที่ทำให้รู้สึกท้องใหญ่ ท้องช่วงแรกมักจะมีลมในกระเพาะและอาหารย่อยยากกันอยู่แล้ว เป็นผลมาจากโฮโมนการตั้งครรภ์ทำให้ลำไส้เราทำงานน้อยลงค่ะ ช่วงนี้จะเรอบ่อย ผายลมบ่อย ฉี่บ่อย เป็นปกติค่ะคุณแม่

Super Mum

ของเราท้องแรก ค่ะ ตอนท้องกว่าจะท้องออก ช่วง 7 เดือนเลยค่ะ ถึงจะเห็นชัดๆว่าท้อง ปกติแม่เป็นคนอวบๆอยู่แล้วด้วยค่ะ ก่อนท้อง สูง 150 หนัก 66 ค่ะ แต่ก่อนคลอดน้องหนัก 71 ค่ะ ถ้าช่วงนี้แม่จะรู้สึกท้องอืดเยอะขึ้น แนะนำแม่ทานอาหารมื้อละน้อยๆแต่ทานบ่อยๆแทนค่ะ เดี๋ยวจะเป็นกรดไหลย้อนนะคะ

แม่มีหน้าท้องอยู่แล้วด้วยหรือเปล่าคะ พอท้องแล้วกินข้าวเข้าไปอิ่มมากๆท้องอืดมันจะใหญ่มาก แบ่งมื้อ กินทีละน้อยๆ หลายๆมื้อค่ะ

ของเราท้องเล็กมาก18w3d ยังไม่มีคนรู้เลย พอกลัดเข็มกลัดคนจะถามตลอดเลยค่ะว่าท้องเหรอ ทั้งที่ท้องที่สี่แล้วค่ะ

หน้าจะท้องอืดมากกว่าค่ะเพราะ9สัปดาห์น้องตัวเล็กมากๆของเรา7เดือนจะ8เดือนท้องถึงออก

เราก็ท้องใหญ่มาก 3 เดือนคนทักนึกว่า 7 เดือน ตอนนี้ 38w มหึมา มากกกกค่ะ 😂

Super Mum

ถ้าก่อนท้องแม่มีหน้าท้องอยู่แล้ว ท้องจะออกเร็วค่ะ

ใหญ่เหมือนกัน​คะ​18วีค.เหมือนคนท้อง7เดือน8เดือน😁

ท้องอืดค่ะ เราก็เป็น วันไหนได้ถ่าย ผอมโล่งเลย

หากมีพุงอยู่แล้วปกติค่ะ 9wน้องตัวนิดเดียว