ลูกไม่ดิ้น

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 35w. แล้วค่ะ ปกติน้องจะดิ้นเก่งมากๆ วันนี้ตั้งแต่เช้าน้องดิ้นเบามาก และดิ้นได้ 2 ครั้งเอง แม่ๆท่านไหนมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ แม่ควรรอดูวันนี้ทั้งวันก่อน หรือไปหาหมอตอนนี้เลย เพิ่มเติม : ตอนนี้แม่มีอาการเจ็บในท้องด้านซ้ายด้วยค่ะ

4 Các câu trả lời

น้องน่าจะเตรียมออกมามองโลกรวมกับในท้องเริ่มมีพื้นที่น้อยลงเลยเลือกที่จะขยับตัวน้อยลง ท้องมา3ท้องตอนนี้ท้องที่4ใกล้ๆคลอกก็นับลูกดิ้นได้น้อยลงทุกคนคะ

น้องตัวใหญ่ขึ้นพื้นที่ในท้องคุณแม่แคบสำหรับเค้าแล้วค่ะเค้าเลยดิ้นน้อยหน่อย แต่เพื่อความปบอยภัยนับต่ออีกชม.ถักไปถ้ายังไม่ถึง4ครั้งไปหาหมอก็ดีนะคะ

คุณแม่ไปหาหมอดีกว่าค่ะ เพื่อความสบายใจ แระความปลอดภัยของน้อง ปล. อิแม่บ้านนี้ก้คลอดตอน 35w ค่ะ แต่ยังดี ที่แข็งแรงปลอดภัยดีมาก

ลองเปิดเพลงใส่หน้าท้องกะตุ้นลูกดูน่ะค่ะ